ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ Motorola Signature 27 vs POCO F9 Pro

สเปก Motorola Motorola Signature 27 Xiaomi POCO F9 Pro ฿27,990
สเปกเด่น
  • 6.8"1264×2780 · 165Hz
  • 50MP8K วิดีโอ
  • 16GB RAMQualcomm Snapdragon 8 Elite Extreme Gen 6
  • 7,000mAh90W ชาร์จเร็ว
  • 6.59"1156×2510 · 185Hz
  • 200MP4K วิดีโอ
  • 12GB RAMQualcomm Snapdragon 8 Elite Gen 5
  • 6,330mAh100W ชาร์จเร็ว
ซื้อออนไลน์
เครือข่าย
เทคโนโลยี GSM / HSPA / LTE / 5G GSM / HSPA / LTE / 5G
การเปิดตัว
เปิดตัว 2026, September 22 2026, September 01
สถานะ / วางจำหน่าย Coming soon. Expected 2026, November 01 Available. Released 2026, September 01
ราคาในไทย (บาท) — ฿27,990
ราคาต่างประเทศ (ยังไม่ขายในไทย) — 689.90 EUR
ตัวเครื่อง
ขนาด — 157.5 x 75.3 x 8.8 mm (6.20 x 2.96 x 0.35 in)
น้ำหนัก — 206 g (7.27 oz)
วัสดุ Aluminum frame, Gorilla Glass Victus 2 front Back: Glass-fiber reinforced plastic; Frame: Aluminum; Front: Corning Gorilla Glass 7i
ซิม Dual SIM (Nano-SIM + Nano-SIM) Dual SIM (Nano-SIM + Nano-SIM + eSIM + eSIM)
กันน้ำกันฝุ่น IP68, IP69 IP68
หน้าจอ
ประเภทจอ LTPO AMOLED, 165Hz, 1 billion colors, Dolby Vision, HDR10+ AMOLED, 68 billion colors, 185Hz, Dolby Vision, HDR10+ ดีกว่า
ขนาดจอ 6.8 inches ดีกว่า 6.59 inches, 89.8% screen-to-body ratio
ความละเอียด 1264 x 2780 pixels (~449 ppi density) ดีกว่า 1156 x 2510 pixels, 19.5:9 ratio (419 ppi density)
กระจกป้องกัน Corning Gorilla Glass Victus 2 Corning Gorilla Glass 7i
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 17 (Cinnamon Bun), up to 7 major OS upgrades Android 16 (Baklava), HyperOS 3; up to 4 major OS upgrades
ชิปเซ็ต Qualcomm Snapdragon 8 Elite Extreme Gen 6 (2 nm) Qualcomm Snapdragon 8 Elite Gen 5 (3 nm)
CPU Octa-core (2x 5.01 GHz, 3x 4.03 GHz, 3x 3.74 GHz) Octa-core (2x 4.6 GHz Oryon V3 Phoenix L, 6x 3.62 GHz Oryon V3 Phoenix M)
GPU Qualcomm Adreno 850 Qualcomm Adreno 840 @ 1.20 GHz
หน่วยความจำ
ช่องใส่การ์ด No No
ความจุ / แรม 256GB 12GB RAM, 512GB 12GB RAM, 512GB 16GB RAM, 1TB 16GB RAM, UFS 4.1 ดีกว่า 256GB 12GB RAM, 512GB 12GB RAM, UFS 4.1
กล้องหลัง
กล้อง 50 MP (wide), 1/1.28 inch sensor, 1.22 μm, OIS, PDAF
200 MP (periscope telephoto), 5x optical zoom, OIS, PDAF
50 MP, f/2.0, 12 mm, 122° (ultra wide), 0.64 μm, 1/2.76 inch sensor, PDAF
200 MP, f/1.7, 24mm (wide), 1/1.56 inch, 0.5µm, OIS, PDAF
50 MP, f/2.0, 60mm (telephoto), 2.5x optical zoom, 1/2.75 inch, 0.64µm, OIS, PDAF (10cm - ∞)
8 MP, f/2.3, 16mm, 112° (ultrawide), 1/4.0 inch, 1.12µm ดีกว่า
ฟีเจอร์ Dual LED flash, HDR, panorama Spectral color sensor
HDR
Panorama
วิดีโอ 4320p@30fps, 2160p@30/60/120fps, 1080p@30/60/120/240fps, 10-bit HDR10+, Dolby Vision, Gyro-EIS ดีกว่า 2160p@30/60fps
1080p@30/60/120/240/960/1920fps
Gyro-EIS, HDR10+
กล้องหน้า
กล้อง 50 MP, f/2.0, 21 mm (wide), 0.6 μm, 1/2.93 inch sensor, Dual-Pixel PDAF ดีกว่า 32 MP, f/2.2, 22mm (wide), 1/3.4 inch, 0.61µm, HDR
วิดีโอ 2160p@30/60fps, 1080p@30/60/120/240fps 2160p@30fps
1080p@30/60fps
เสียง
ลำโพง Yes, stereo speakers, Dolby Atmos Yes, stereo speakers tuned by Bose
ช่องหูฟัง 3.5 มม. No No
การเชื่อมต่อ
Wi-Fi Wi-Fi 7 (802.11 a/b/g/n/ac/ax/be), tri-band, Wi-Fi Direct Wi-Fi 802.11 a/b/g/n/ac/ax/be (Wi-Fi 7), dual-band, Wi-Fi Direct
Bluetooth 6.0 6.0
ระบุตำแหน่ง BDS, Galileo, GLONASS, GPS, NavIC GPS, BDS, GALILEO, GLONASS, NavIC, QZSS
NFC Yes Yes
วิทยุ No No
USB USB Type-C 3.1 Gen 2, USB On-The-Go, DisplayPort 1.4 USB Type-C, USB On-The-Go, USB Mass Storage (UMS)
ฟีเจอร์
เซ็นเซอร์ Accelerometer, compass, gyroscope, proximity, under-display ultrasonic fingerprint, UWB Accelerometer, compass, gyroscope, proximity, under-display ultrasonic fingerprint
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ Si/C Li-Ion 7000 mAh ดีกว่า Si/C Li-Ion, 6330 mAh
การชาร์จ 90W wired, 50W wireless, reverse wired and wireless charging Wired 100W
Wireless 50W
Reverse wired
Reverse wireless
Wired 0-50% in 19 min
Wireless 0-50% in 35 min
Quick Charge 3+
USB Power Delivery 3.0
PPS ดีกว่า
อื่น ๆ
สี Dark green, Gray Black, Light Green, White
รหัสรุ่น — 2607APCA5G

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

Motorola Signature 27 vs POCO F9 Pro ต่างกันยังไง

Motorola Signature 27 กับ POCO F9 Pro ต่างกันยังไง?

Motorola Signature 27 เด่นกว่า 5 ด้าน (จอใหญ่กว่า, ถ่ายวิดีโอได้ละเอียดกว่า, แรมมากกว่า, ความจุสูงสุดมากกว่า) · POCO F9 Pro เด่นกว่า 3 ด้าน (จอลื่นกว่า (รีเฟรชเรตสูงกว่า), กล้องหลักละเอียดกว่า, ชาร์จเร็วกว่า)

Motorola Signature 27 กับ POCO F9 Pro รุ่นไหนจอลื่นกว่า?

POCO F9 Pro จอลื่นกว่า (รีเฟรชเรตสูงกว่า) (165Hz vs 185Hz)

Motorola Signature 27 กับ POCO F9 Pro รุ่นไหนกล้องหลักละเอียดกว่า?

POCO F9 Pro กล้องหลักละเอียดกว่า (50MP vs 200MP)

Motorola Signature 27 กับ POCO F9 Pro รุ่นไหนแรมมากกว่า?

Motorola Signature 27 แรมมากกว่า (16GB vs 12GB)

Motorola Signature 27 กับ POCO F9 Pro รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

Motorola Signature 27 แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (7,000mAh vs 6,330mAh)

Motorola Signature 27 กับ POCO F9 Pro รุ่นไหนชาร์จเร็วกว่า?

POCO F9 Pro ชาร์จเร็วกว่า (90W vs 100W)

Motorola Signature 27 กับ POCO F9 Pro ใช้ชิปอะไร?

Motorola Signature 27 ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 8 Elite Extreme Gen 6 (2 nm) ส่วน POCO F9 Pro ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 8 Elite Gen 5 (3 nm)