ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ HUAWEI MediaPad M3 8.4 vs HUAWEI Pura 90 Plus

สเปก Huawei HUAWEI MediaPad M3 8.4 Huawei HUAWEI Pura 90 Plus €740
สเปกเด่น
  • 8.4"1600×2560
  • 8MP
  • —HiSilicon Kirin 950
  • 5,100mAh
  • 6.8"1276×2848 · 440Hz
  • 50MP4K วิดีโอ
  • 12GB RAMHiSilicon Kirin 9025
  • 6,500mAh100W ชาร์จเร็ว
เครือข่าย
เทคโนโลยี — 5G (China only), LTE, HSPA
การเปิดตัว
เปิดตัว 2016, September 2026, October 28
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2016-09-01 Coming soon
ราคาต่างประเทศ (ยังไม่ขายในไทย) — 740 EUR
ตัวเครื่อง
ขนาด — 163.1 x 76.1 x 8.3 mm (6.42 x 3.00 x 0.33 in)
น้ำหนัก 326 g 220 g (7.76 oz) ดีกว่า
วัสดุ — Back: aluminosilicate glass; frame: aluminum; front: Huawei Kunlun 2 glass
ซิม — Dual SIM (Nano-SIM + Nano-SIM)
กันน้ำกันฝุ่น — IP68, IP69
หน้าจอ
ประเภทจอ IPS LCD LTPO OLED, 120Hz, 1 billion colors, 1440Hz PWM dimming
ขนาดจอ 8.4 inches ดีกว่า 6.8 inches
ความละเอียด 1600 x 2560 pixels, ~359 ppi density ดีกว่า 1276 x 2848 pixels, 20:9 ratio (463 ppi density)
กระจกป้องกัน — Huawei Kunlun 2 glass
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 6.0 HarmonyOS 7.0
ชิปเซ็ต HiSilicon Kirin 950 (16 nm) HiSilicon Kirin 9025
CPU — 64-bit
GPU Mali-T880 MP4 —
หน่วยความจำ
ช่องใส่การ์ด — No
ความจุ / แรม — 256GB 12GB RAM, 512GB 12GB RAM, 1TB 12GB RAM
กล้องหลัง
กล้อง 8 MP, (wide) 50 MP, 23 mm (wide), OIS, PDAF
48 MP, f/2.1, 93 mm (periscope telephoto), 4x optical zoom
40 MP, f/2.2, 13 mm (ultra wide) ดีกว่า
ฟีเจอร์ — Spectral color sensor, HDR, autofocus, panorama, LED flash
วิดีโอ — 1080p@30fps, 2160p@30fps; Gyro-EIS, HDR Vivid, OIS
กล้องหน้า
กล้อง 8 MP 13 MP, f/2.0 (wide) ดีกว่า
วิดีโอ — 1080p@30fps, 2160p@30fps; Gyro-EIS, HDR Vivid
เสียง
ลำโพง — Yes
ช่องหูฟัง 3.5 มม. — No
การเชื่อมต่อ
Wi-Fi Wi-Fi 802.11 a/b/g/n/ac Wi-Fi 7 (802.11 a/b/g/n/ac/ax/be), dual-band, Wi-Fi Direct
Bluetooth 4.1 6.0
ระบุตำแหน่ง — BDS (B1I & B1C & B2a & B2b), GALILEO (E1 & E5a & E5b), GLONASS (L1), GPS (L1 & L5), NavIC, QZSS (L1 & L5)
NFC — Yes
วิทยุ — No
USB microUSB 2.0 USB Type-C 3.2, DisplayPort 1.2, USB On-The-Go
ฟีเจอร์
เซ็นเซอร์ — Accelerometer, altimeter, barometer, compass, gyro, proximity, side-mounted fingerprint sensor
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 5100 mAh 5700 mAh, 6500 mAh ดีกว่า
การชาร์จ — 100W wired, reverse wired charging
80W wireless, reverse wireless charging
อื่น ๆ
สี — Black, Gold, Purple, White
รหัสรุ่น — LCI-AL00

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

HUAWEI MediaPad M3 8.4 vs HUAWEI Pura 90 Plus ต่างกันยังไง

HUAWEI MediaPad M3 8.4 กับ HUAWEI Pura 90 Plus ต่างกันยังไง?

HUAWEI MediaPad M3 8.4 เด่นกว่า 1 ด้าน (จอใหญ่กว่า) · HUAWEI Pura 90 Plus เด่นกว่า 3 ด้าน (กล้องหลักละเอียดกว่า, แบตเตอรี่ใหญ่กว่า, เบากว่า)

HUAWEI MediaPad M3 8.4 กับ HUAWEI Pura 90 Plus รุ่นไหนกล้องหลักละเอียดกว่า?

HUAWEI Pura 90 Plus กล้องหลักละเอียดกว่า (8MP vs 50MP)

HUAWEI MediaPad M3 8.4 กับ HUAWEI Pura 90 Plus รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

HUAWEI Pura 90 Plus แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (5,100mAh vs 6,500mAh)

HUAWEI MediaPad M3 8.4 กับ HUAWEI Pura 90 Plus รุ่นไหนเบากว่า?

HUAWEI Pura 90 Plus เบากว่า (326g vs 220g)

HUAWEI MediaPad M3 8.4 กับ HUAWEI Pura 90 Plus ใช้ชิปอะไร?

HUAWEI MediaPad M3 8.4 ใช้ชิป HiSilicon Kirin 950 (16 nm) ส่วน HUAWEI Pura 90 Plus ใช้ชิป HiSilicon Kirin 9025