ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ vivo V20 vs vivo V29e

สเปก vivo vivo V20 ฿11,999 vivo vivo V29e ฿11,999
สเปกเด่น
  • 6.44"1080×2400
  • 63.7MP
  • 8GB RAM0
  • 4,000mAh33W ชาร์จเร็ว
  • 6.78"1080×2400 · 120Hz
  • 64MP
  • 8GB RAMQualcomm
  • 5,000mAh44W ชาร์จเร็ว
ซื้อออนไลน์
การเปิดตัว
เปิดตัว 2020, October 2023, August
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2020-10-19 Available. Released 2023-08-15
ราคาในไทย (บาท) ฿11,999 ฿11,999
ตัวเครื่อง
น้ำหนัก 171 g ดีกว่า 181 g
หน้าจอ
ประเภทจอ AMOLED AMOLED, 1B colors, 120Hz, HDR10+, 1300 nits (peak), 120Hz
ขนาดจอ 6.44 inches 6.78 inches ดีกว่า
ความละเอียด 1080 x 2400 pixels, ~409 ppi density 1080 x 2400 pixels, ~388 ppi density
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 11 Android 13
ชิปเซ็ต 0 (28 nm) Qualcomm (28 nm)
GPU Unknown mobile GPU Unknown mobile GPU
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม 128GB 8GB RAM 128GB 8GB RAM, 256GB 8GB RAM ดีกว่า
กล้องหลัง
กล้อง 63.7 MP, (wide)
8 MP
2 MP
64 MP, (wide)
8 MP ดีกว่า
กล้องหน้า
กล้อง 44 MP 50 MP ดีกว่า
การเชื่อมต่อ
Wi-Fi Wi-Fi 5 Wi-Fi 5
Bluetooth 5.1 5.1
USB — USB Type-C 2.0
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 4000 mAh 5000 mAh ดีกว่า
การชาร์จ 33W wired 44W wired ดีกว่า

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

vivo V20 vs vivo V29e ต่างกันยังไง

vivo V20 กับ vivo V29e ต่างกันยังไง?

vivo V20 เด่นกว่า 1 ด้าน (เบากว่า) · vivo V29e เด่นกว่า 5 ด้าน (จอใหญ่กว่า, กล้องหลักละเอียดกว่า, ความจุสูงสุดมากกว่า, แบตเตอรี่ใหญ่กว่า)

vivo V20 กับ vivo V29e รุ่นไหนกล้องหลักละเอียดกว่า?

vivo V29e กล้องหลักละเอียดกว่า (63.7MP vs 64MP)

vivo V20 กับ vivo V29e รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

vivo V29e แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (4,000mAh vs 5,000mAh)

vivo V20 กับ vivo V29e รุ่นไหนชาร์จเร็วกว่า?

vivo V29e ชาร์จเร็วกว่า (33W vs 44W)

vivo V20 กับ vivo V29e รุ่นไหนเบากว่า?

vivo V20 เบากว่า (171g vs 181g)

vivo V20 กับ vivo V29e ใช้ชิปอะไร?

vivo V20 ใช้ชิป 0 (28 nm) ส่วน vivo V29e ใช้ชิป Qualcomm (28 nm)