ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ realme X9 vs vivo V40e

สเปก Realme realme X9 vivo vivo V40e
สเปกเด่น
  • 6.4"1080×2400
  • 64MP
  • —Qualcomm Snapdragon 778G
  • 4,500mAh
  • 6.77"1080×2392 · 120Hz
  • 64MP
  • 8GB RAMQualcomm Snapdragon 778G
  • 5,500mAh80W ชาร์จเร็ว
การเปิดตัว
เปิดตัว 2025 2024, October
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2025 Available. Released 2024-10-02
ตัวเครื่อง
น้ำหนัก 175 g ดีกว่า 179 g
กันน้ำกันฝุ่น — IP64
หน้าจอ
ประเภทจอ OLED, HDR10 AMOLED, 120Hz
ขนาดจอ 6.4 inches 6.77 inches ดีกว่า
ความละเอียด 1080 x 2400 pixels, ~411 ppi density ดีกว่า 1080 x 2392 pixels, ~388 ppi density
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 11 Android 14
ชิปเซ็ต Qualcomm Snapdragon 778G (6 nm) Qualcomm Snapdragon 778G (6 nm)
GPU Adreno 642L Adreno 642L
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม — 128GB 8GB RAM, 256GB 8GB RAM
กล้องหลัง
กล้อง 64 MP, (wide) 64 MP, (wide)
กล้องหน้า
กล้อง — 44 MP
การเชื่อมต่อ
Wi-Fi — Wi-Fi 5
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 4500 mAh 5500 mAh ดีกว่า
การชาร์จ — 80W wired

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

realme X9 vs vivo V40e ต่างกันยังไง

realme X9 กับ vivo V40e ต่างกันยังไง?

realme X9 เด่นกว่า 1 ด้าน (เบากว่า) · vivo V40e เด่นกว่า 2 ด้าน (จอใหญ่กว่า, แบตเตอรี่ใหญ่กว่า)

realme X9 กับ vivo V40e รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

vivo V40e แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (4,500mAh vs 5,500mAh)

realme X9 กับ vivo V40e รุ่นไหนเบากว่า?

realme X9 เบากว่า (175g vs 179g)

realme X9 กับ vivo V40e ใช้ชิปอะไร?

realme X9 ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 778G (6 nm) ส่วน vivo V40e ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 778G (6 nm)