ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ realme N63 vs vivo Y19s

สเปก Realme realme N63 vivo vivo Y19s ฿3,499
สเปกเด่น
  • 6.74"720×1600 · 90Hz
  • 50MP
  • 4GB RAMUNISOC Tiger T612
  • 5,000mAh45W ชาร์จเร็ว
  • 6.68"720×1608 · 90Hz
  • 50MP
  • 6GB RAMUNISOC Tiger T612
  • 5,500mAh15W ชาร์จเร็ว
ซื้อออนไลน์
การเปิดตัว
เปิดตัว 2024, June 2024, October
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2024-06-10 Available. Released 2024-10-20
ราคาในไทย (บาท) — ฿3,499
ตัวเครื่อง
น้ำหนัก 189 g ดีกว่า 198 g
กันน้ำกันฝุ่น IP54 IP64
หน้าจอ
ประเภทจอ IPS LCD, 90Hz IPS LCD, 90Hz
ขนาดจอ 6.74 inches ดีกว่า 6.68 inches
ความละเอียด 720 x 1600 pixels, ~260 ppi density 720 x 1608 pixels, ~264 ppi density ดีกว่า
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 14 Android 14
ชิปเซ็ต UNISOC Tiger T612 (12 nm) UNISOC Tiger T612 (12 nm)
GPU ARM Mali-G57 ARM Mali-G57
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม 64GB 4GB RAM 128GB 4GB RAM, 128GB 6GB RAM ดีกว่า
กล้องหลัง
กล้อง 50 MP, (wide) 50 MP, (wide)
การเชื่อมต่อ
Wi-Fi Wi-Fi 5 Wi-Fi 5
Bluetooth 5.0 5.2
USB USB Type-C 2.0 USB Type-C 2.0
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 5000 mAh 5500 mAh ดีกว่า
การชาร์จ 45W wired ดีกว่า 15W wired

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

realme N63 vs vivo Y19s ต่างกันยังไง

realme N63 กับ vivo Y19s ต่างกันยังไง?

realme N63 เด่นกว่า 3 ด้าน (จอใหญ่กว่า, ชาร์จเร็วกว่า, เบากว่า) · vivo Y19s เด่นกว่า 3 ด้าน (แรมมากกว่า, ความจุสูงสุดมากกว่า, แบตเตอรี่ใหญ่กว่า)

realme N63 กับ vivo Y19s รุ่นไหนแรมมากกว่า?

vivo Y19s แรมมากกว่า (4GB vs 6GB)

realme N63 กับ vivo Y19s รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

vivo Y19s แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (5,000mAh vs 5,500mAh)

realme N63 กับ vivo Y19s รุ่นไหนชาร์จเร็วกว่า?

realme N63 ชาร์จเร็วกว่า (45W vs 15W)

realme N63 กับ vivo Y19s รุ่นไหนเบากว่า?

realme N63 เบากว่า (189g vs 198g)

realme N63 กับ vivo Y19s ใช้ชิปอะไร?

realme N63 ใช้ชิป UNISOC Tiger T612 (12 nm) ส่วน vivo Y19s ใช้ชิป UNISOC Tiger T612 (12 nm)