ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ realme C65 vs vivo Y27s

สเปก Realme realme C65 ฿6,499 vivo vivo Y27s ฿6,499
สเปกเด่น
  • 6.67"720×1604 · 120Hz
  • 50MP
  • 8GB RAMQualcomm Snapdragon 680 4G
  • 5,000mAh15W ชาร์จเร็ว
  • 6.64"1080×2388 · 90Hz
  • 50MP
  • 8GB RAMQualcomm Snapdragon 680 4G
  • 5,000mAh44W ชาร์จเร็ว
ซื้อออนไลน์
การเปิดตัว
เปิดตัว 2024, April 2023, November
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2024-04-26 Available. Released 2023-11-07
ราคาในไทย (บาท) ฿6,499 ฿6,499
ตัวเครื่อง
น้ำหนัก 192 g 192 g
กันน้ำกันฝุ่น IP54 IP54
หน้าจอ
ประเภทจอ IPS LCD, 120Hz ดีกว่า IPS LCD, 90Hz, 650 nits (peak), 90Hz
ขนาดจอ 6.67 inches ดีกว่า 6.64 inches
ความละเอียด 720 x 1604 pixels, ~264 ppi density 1080 x 2388 pixels, ~395 ppi density ดีกว่า
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 14 Android 13
ชิปเซ็ต Qualcomm Snapdragon 680 4G (6 nm) Qualcomm Snapdragon 680 4G (6 nm)
GPU Adreno 610 Adreno 610
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม 64GB 4GB RAM, 128GB 8GB RAM, 256GB 8GB RAM ดีกว่า 128GB 8GB RAM
กล้องหลัง
กล้อง 50 MP, (wide)
2 MP
50 MP, (wide)
2 MP
กล้องหน้า
กล้อง 8 MP 8 MP
การเชื่อมต่อ
Wi-Fi Wi-Fi 5 Wi-Fi 5
Bluetooth — 5.0
USB — USB Type-C 2.0
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 5000 mAh 5000 mAh
การชาร์จ 15W wired 44W wired ดีกว่า

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

realme C65 vs vivo Y27s ต่างกันยังไง

realme C65 กับ vivo Y27s ต่างกันยังไง?

realme C65 เด่นกว่า 3 ด้าน (จอใหญ่กว่า, จอลื่นกว่า (รีเฟรชเรตสูงกว่า), ความจุสูงสุดมากกว่า) · vivo Y27s เด่นกว่า 1 ด้าน (ชาร์จเร็วกว่า)

realme C65 กับ vivo Y27s รุ่นไหนจอลื่นกว่า?

realme C65 จอลื่นกว่า (รีเฟรชเรตสูงกว่า) (120Hz vs 90Hz)

realme C65 กับ vivo Y27s รุ่นไหนชาร์จเร็วกว่า?

vivo Y27s ชาร์จเร็วกว่า (15W vs 44W)

realme C65 กับ vivo Y27s ใช้ชิปอะไร?

realme C65 ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 680 4G (6 nm) ส่วน vivo Y27s ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 680 4G (6 nm)