ติดตามเรา
| สเปก | Realme realme C100i (India) €140 | Realme realme P4s €320 |
|
|---|---|---|---|
| สเปกเด่น |
|
|
|
| เครือข่าย | |||
| เทคโนโลยี | GSM / HSPA / LTE | GSM / HSPA / LTE / 5G | |
| การเปิดตัว | |||
| เปิดตัว | 2026, August 27 | 2026, August 26 | |
| สถานะ / วางจำหน่าย | Available. Released 2026, August 31 | Available. Released 2026, September 03 | |
| ราคาต่างประเทศ (ยังไม่ขายในไทย) | 140 EUR | 320 EUR | |
| ตัวเครื่อง | |||
| ขนาด | 166.5 x 78.2 x 8.7 mm (6.56 x 3.08 x 0.34 in) | 162.6 x 77.6 x 8.6 mm (6.40 x 3.06 x 0.34 in) ดีกว่า | |
| น้ำหนัก | 210 g (7.41 oz) | 208 g (7.34 oz) ดีกว่า | |
| วัสดุ | Glass front, plastic back, plastic frame | Front glass, plastic back, plastic frame | |
| ซิม | Dual SIM (Nano-SIM, Nano-SIM) | Dual SIM (Nano-SIM, Nano-SIM) | |
| กันน้ำกันฝุ่น | IP64 | IP68, IP69 | |
| หน้าจอ | |||
| ประเภทจอ | IPS LCD, 120Hz, 900 nits (peak brightness) | AMOLED, 1B colors, 144Hz, HDR10+, 6500 nits (peak brightness) ดีกว่า | |
| ขนาดจอ | 6.81 inches, ~87.1% screen-to-body ratio ดีกว่า | 6.78 inches, ~87.5% screen-to-body ratio | |
| ความละเอียด | 720 x 1570 pixels, 19.5:9 ratio, ~254 ppi density | 1272 x 2772 pixels, 19.5:9 ratio (454 ppi density) ดีกว่า | |
| กระจกป้องกัน | Panda MN228, compliant with MIL-STD-810H (durability not guaranteed) | — | |
| ชิปและระบบ | |||
| ระบบปฏิบัติการ | Android 16 (Baklava) |
Android 16 (Baklava), Realme UI 7.0 up to 3 major Android upgrades |
|
| ชิปเซ็ต | Unisoc T7250 | MediaTek Dimensity 7400 Ultra (4 nm) | |
| CPU | Octa-core (2x1.8 GHz Cortex-A75 & 6x1.6 GHz Cortex-A55) | Octa-core (4x 2.6 GHz Cortex-A78, 4x 2.0 GHz Cortex-A55) | |
| GPU | Mali-G57 MC1 (850MHz) | Mali-G615 MC2 | |
| หน่วยความจำ | |||
| ช่องใส่การ์ด | microSDXC | No | |
| ความจุ / แรม | 64GB 4GB RAM, 128GB 4GB RAM, UFS 2.2 | 128GB 8GB RAM, 256GB 8GB RAM, 256GB 12GB RAM, UFS 3.1 ดีกว่า | |
| กล้องหลัง | |||
| กล้อง | 8 MP, f/2.0, (wide) |
50 MP, f/1.8, (wide), PDAF, OIS 8 MP, f/2.2, 112°, (ultrawide) ดีกว่า |
|
| ฟีเจอร์ | LED flash, HDR, panorama | LED flash, HDR, panorama | |
| วิดีโอ | 1080p@30fps | 2160p@30fps, 1080p@30/60/120fps, gyro-EIS, OIS ดีกว่า | |
| กล้องหน้า | |||
| กล้อง | 5 MP, f/2.2, (wide) | 16 MP, f/2.4, (wide) ดีกว่า | |
| วิดีโอ | 720p@30fps | 1080p@30fps, gyro-EIS | |
| เสียง | |||
| ลำโพง | Yes | Yes, stereo speakers | |
| ช่องหูฟัง 3.5 มม. | Yes | No | |
| การเชื่อมต่อ | |||
| Wi-Fi | Wi-Fi 802.11 a/b/g/n/ac, dual-band, Wi-Fi 5 | Wi-Fi 802.11 a/b/g/n/ac/ax, dual-band, Wi-Fi 6 | |
| Bluetooth | 5.2 | 5.4 | |
| ระบุตำแหน่ง | GPS, BDS, GALILEO, GLONASS | BDS, Galileo, GLONASS, GPS | |
| NFC | No | No | |
| USB | USB Type-C 2.0, USB On-The-Go | USB Type-C 2.0, USB On-The-Go | |
| ฟีเจอร์ | |||
| เซ็นเซอร์ | Accelerometer, compass, proximity, side fingerprint | Accelerometer, compass, gyro, fingerprint (under-display, optical), proximity | |
| แบตเตอรี่ | |||
| แบตเตอรี่ | 6500 mAh | Si/C Li-Ion, 8000 mAh ดีกว่า | |
| การชาร์จ | 15W wired, reverse wired charging, Quick Charge, USB Power Delivery |
80W wired Bypass charging Reverse wired charging USB Power Delivery Programmable power supply (PPS) ดีกว่า |
|
| อื่น ๆ | |||
| สี | Black, Silver | Blue-Green, Titanium Grey | |
เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา
realme C100i (India) เด่นกว่า 1 ด้าน (จอใหญ่กว่า) · realme P4s เด่นกว่า 10 ด้าน (จอลื่นกว่า (รีเฟรชเรตสูงกว่า), จอสว่างกว่า, กล้องหลักละเอียดกว่า, ถ่ายวิดีโอได้ละเอียดกว่า)
realme P4s จอลื่นกว่า (รีเฟรชเรตสูงกว่า) (120Hz vs 144Hz)
realme P4s กล้องหลักละเอียดกว่า (8MP vs 50MP)
realme P4s แรมมากกว่า (4GB vs 12GB)
realme P4s แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (6,500mAh vs 8,000mAh)
realme P4s ชาร์จเร็วกว่า (15W vs 80W)
realme P4s เบากว่า (210g vs 208g)
realme C100i (India) ใช้ชิป Unisoc T7250 ส่วน realme P4s ใช้ชิป MediaTek Dimensity 7400 Ultra (4 nm)
ยอดนิยมตอนนี้
เลือกร้านที่ต้องการ
ราคาและโปรโมชันอาจเปลี่ยนแปลง ตรวจสอบกับร้านก่อนสั่งซื้อ