ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ POCO X8s vs Redmi Note 11R

สเปก Xiaomi POCO X8s €360 Xiaomi Redmi Note 11R
สเปกเด่น
  • 6.35"1220×2656 · 120Hz
  • 50MP4K วิดีโอ
  • 12GB RAMQualcomm Snapdragon 7 Gen 4
  • 6,330mAh100W ชาร์จเร็ว
  • 6.58"1080×2048 · 90Hz
  • 13MP
  • —Dimensity 700
  • 5,000mAh18W ชาร์จเร็ว
เครือข่าย
เทคโนโลยี GSM / HSPA / LTE / 5G —
การเปิดตัว
เปิดตัว 2026, October 26 2022, September
สถานะ / วางจำหน่าย Available Available. Released 2022-09-01
ราคาต่างประเทศ (ยังไม่ขายในไทย) 360 EUR —
ตัวเครื่อง
ขนาด 151.1 x 71.8 x 8.1 mm (5.95 x 2.83 x 0.32 in) ดีกว่า 163.99 x 76.09 x 8.9 mm
น้ำหนัก 187 g (6.60 oz) ดีกว่า 201 g
วัสดุ Front: Xiaomi Shield Glass. Back: Glass. Frame: Aluminum —
ซิม Dual SIM (Nano-SIM, Nano-SIM, eSIM, eSIM) —
กันน้ำกันฝุ่น IP68 dust/water resistant (up to 1.5 m for 30 min) —
หน้าจอ
ประเภทจอ LTPO AMOLED, 120Hz, Dolby Vision, HDR10+, 3500 nits (peak) ดีกว่า IPS TFT LCD, 90Hz
ขนาดจอ 6.35 inches (~91% screen-to-body ratio) 6.58 inches ดีกว่า
ความละเอียด 1220 x 2656 pixels (~460 ppi density) ดีกว่า 1080 x 2048 pixels, ~352 ppi density
กระจกป้องกัน Xiaomi Shield Glass —
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 16, HyperOS 3 Android 12
ชิปเซ็ต Qualcomm Snapdragon 7 Gen 4 (4 nm) Dimensity 700 (7 nm)
CPU Octa-core (1x2.8 GHz Cortex-A720, 4x2.4 GHz Cortex-A720, 3x1.8 GHz Cortex-A520) —
GPU Adreno 722 Mali-G57 MC2
หน่วยความจำ
ช่องใส่การ์ด No —
ความจุ / แรม 256GB 8GB RAM, 512GB 12GB RAM, UFS 2.2 ดีกว่า 128GB 8.0GB RAM
กล้องหลัง
กล้อง 50 MP, f/1.8, 1/1.55 in, 1.0 µm, PDAF, OIS (wide)
50 MP, f/2.2, 57mm, PDAF, OIS, 2.5x optical zoom (periscope telephoto)
8 MP, f/2.2, 120°, 1.12 µm, 1/4.0 in (ultra wide) ดีกว่า
13 MP, (wide)
ฟีเจอร์ LED flash, HDR, panorama —
วิดีโอ 2160p@30fps, 1080p@30/60/120fps, Gyro-EIS, OIS —
กล้องหน้า
กล้อง 20 MP ดีกว่า 4.9 MP
วิดีโอ 1080p@30/60fps —
เสียง
ลำโพง Yes, stereo —
ช่องหูฟัง 3.5 มม. No —
การเชื่อมต่อ
Wi-Fi Wi-Fi 802.11 a/b/g/n/ac/ax, dual-band, Wi-Fi Direct, Wi-Fi 6 —
Bluetooth 5.4 Bluetooth 5.1
ระบุตำแหน่ง GPS (L1 & L5), GALILEO (E1 & E5a), GLONASS, BDS (B1I & B1C & B2a), QZSS (L1 & L5), NavIC (L5) —
NFC Yes —
วิทยุ No —
USB USB Type-C 2.0, USB mass storage (UMS) USB C reversible
ฟีเจอร์
เซ็นเซอร์ Accelerometer, compass, gyro, proximity, under-display ultrasonic fingerprint —
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ Si/C Li-Ion, 6330 mAh ดีกว่า 5000 mAh
การชาร์จ 100W wired
Fast charging
Reverse wired charging
Quick Charge 3+
USB Power Delivery 3.0
Programmable power supply (PPS) ดีกว่า
18W wired
อื่น ๆ
สี Black, Blue, White —

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

POCO X8s vs Redmi Note 11R ต่างกันยังไง

POCO X8s กับ Redmi Note 11R ต่างกันยังไง?

POCO X8s เด่นกว่า 7 ด้าน (จอลื่นกว่า (รีเฟรชเรตสูงกว่า), กล้องหลักละเอียดกว่า, ความจุสูงสุดมากกว่า, แบตเตอรี่ใหญ่กว่า) · Redmi Note 11R เด่นกว่า 1 ด้าน (จอใหญ่กว่า)

POCO X8s กับ Redmi Note 11R รุ่นไหนจอลื่นกว่า?

POCO X8s จอลื่นกว่า (รีเฟรชเรตสูงกว่า) (120Hz vs 90Hz)

POCO X8s กับ Redmi Note 11R รุ่นไหนกล้องหลักละเอียดกว่า?

POCO X8s กล้องหลักละเอียดกว่า (50MP vs 13MP)

POCO X8s กับ Redmi Note 11R รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

POCO X8s แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (6,330mAh vs 5,000mAh)

POCO X8s กับ Redmi Note 11R รุ่นไหนชาร์จเร็วกว่า?

POCO X8s ชาร์จเร็วกว่า (100W vs 18W)

POCO X8s กับ Redmi Note 11R รุ่นไหนเบากว่า?

POCO X8s เบากว่า (187g vs 201g)

POCO X8s กับ Redmi Note 11R ใช้ชิปอะไร?

POCO X8s ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 7 Gen 4 (4 nm) ส่วน Redmi Note 11R ใช้ชิป Dimensity 700 (7 nm)