ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ POCO X4 GT vs Redmi Note 11T Pro+

สเปก POCO POCO X4 GT ฿10,990 Xiaomi Redmi Note 11T Pro+
สเปกเด่น
  • 6.57"1080×2460 · 144Hz
  • 64.4MP
  • —Dimensity 8100
  • 5,080mAh67W ชาร์จเร็ว
  • 6.6"1080×2460 · 144Hz
  • 64.4MP
  • 8GB RAMMediaTek Dimensity 8100
  • 4,400mAh
ซื้อออนไลน์
การเปิดตัว
เปิดตัว 2022, June 2022, May
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2022-06-01 Available. Released 2022-05-24
ราคาในไทย (บาท) ฿10,990 —
ตัวเครื่อง
ขนาด 163.64 x 74.29 x 8.87 mm —
น้ำหนัก 200 g 198 g ดีกว่า
หน้าจอ
ประเภทจอ IPS TFT LCD, 144Hz IPS LCD, 144Hz, HDR10, Dolby Vision, 650 nits (typ), 144Hz
ขนาดจอ 6.57 inches 6.6 inches ดีกว่า
ความละเอียด 1080 x 2460 pixels, ~409 ppi density 1080 x 2460 pixels, ~407 ppi density
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 12 Android 12
ชิปเซ็ต Dimensity 8100 (5 nm) MediaTek Dimensity 8100 (5 nm)
GPU Mali-G610 MC6 Mali-G610 MC6
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม 128GB 8.0GB RAM, 256GB 8.0GB RAM 128GB 8GB RAM, 256GB 8GB RAM, 512GB 8GB RAM ดีกว่า
กล้องหลัง
กล้อง 64.4 MP, (wide) 64.4 MP, (wide)
กล้องหน้า
กล้อง 15.9 MP 16 MP ดีกว่า
การเชื่อมต่อ
Bluetooth Bluetooth 5.3 5.3
USB USB C reversible —
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 5080 mAh ดีกว่า 4400 mAh
การชาร์จ 67W wired —

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

POCO X4 GT vs Redmi Note 11T Pro+ ต่างกันยังไง

POCO X4 GT กับ Redmi Note 11T Pro+ ต่างกันยังไง?

POCO X4 GT เด่นกว่า 1 ด้าน (แบตเตอรี่ใหญ่กว่า) · Redmi Note 11T Pro+ เด่นกว่า 3 ด้าน (จอใหญ่กว่า, ความจุสูงสุดมากกว่า, เบากว่า)

POCO X4 GT กับ Redmi Note 11T Pro+ รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

POCO X4 GT แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (5,080mAh vs 4,400mAh)

POCO X4 GT กับ Redmi Note 11T Pro+ รุ่นไหนเบากว่า?

Redmi Note 11T Pro+ เบากว่า (200g vs 198g)

POCO X4 GT กับ Redmi Note 11T Pro+ ใช้ชิปอะไร?

POCO X4 GT ใช้ชิป Dimensity 8100 (5 nm) ส่วน Redmi Note 11T Pro+ ใช้ชิป MediaTek Dimensity 8100 (5 nm)