ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ POCO X3 GT vs vivo S9

สเปก POCO POCO X3 GT ฿9,999 vivo vivo S9
สเปกเด่น
  • 6.57"1080×2400 · 120Hz
  • 63.7MP
  • —Dimensity 1100
  • 5,000mAh67W ชาร์จเร็ว
  • 6.44"1080×2400 · 90Hz
  • 63.7MP
  • —Dimensity 1100
  • 4,000mAh33W ชาร์จเร็ว
ซื้อออนไลน์
การเปิดตัว
เปิดตัว 2021, August 2021, March
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2021-08-01 Available. Released 2021-03-01
ราคาในไทย (บาท) ฿9,999 —
ตัวเครื่อง
น้ำหนัก 193 g 173 g ดีกว่า
หน้าจอ
ประเภทจอ Color IPS TFT LCD display, 120Hz ดีกว่า AM-OLED display, 90Hz
ขนาดจอ 6.57 inches ดีกว่า 6.44 inches
ความละเอียด 1080 x 2400 pixels, ~400 ppi density 1080 x 2400 pixels, ~409 ppi density
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 11 Android 11
ชิปเซ็ต Dimensity 1100 (6 nm) Dimensity 1100 (6 nm)
GPU Mali-G77 MC9 Mali-G77 MC9
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม 128GB 8.0GB RAM, 256GB 8.0GB RAM 128GB 8.0GB RAM, 256GB 12.0GB RAM
กล้องหลัง
กล้อง 63.7 MP, (wide) 63.7 MP, (wide)
กล้องหน้า
กล้อง 15.9 MP 44.2 MP ดีกว่า
การเชื่อมต่อ
Bluetooth Bluetooth 5.2 Bluetooth 5.2
USB USB C reversible USB C reversible
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 5000 mAh ดีกว่า 4000 mAh
การชาร์จ 67W wired ดีกว่า 33W wired

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

POCO X3 GT vs vivo S9 ต่างกันยังไง

POCO X3 GT กับ vivo S9 ต่างกันยังไง?

POCO X3 GT เด่นกว่า 4 ด้าน (จอใหญ่กว่า, จอลื่นกว่า (รีเฟรชเรตสูงกว่า), แบตเตอรี่ใหญ่กว่า, ชาร์จเร็วกว่า) · vivo S9 เด่นกว่า 1 ด้าน (เบากว่า)

POCO X3 GT กับ vivo S9 รุ่นไหนจอลื่นกว่า?

POCO X3 GT จอลื่นกว่า (รีเฟรชเรตสูงกว่า) (120Hz vs 90Hz)

POCO X3 GT กับ vivo S9 รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

POCO X3 GT แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (5,000mAh vs 4,000mAh)

POCO X3 GT กับ vivo S9 รุ่นไหนชาร์จเร็วกว่า?

POCO X3 GT ชาร์จเร็วกว่า (67W vs 33W)

POCO X3 GT กับ vivo S9 รุ่นไหนเบากว่า?

vivo S9 เบากว่า (193g vs 173g)

POCO X3 GT กับ vivo S9 ใช้ชิปอะไร?

POCO X3 GT ใช้ชิป Dimensity 1100 (6 nm) ส่วน vivo S9 ใช้ชิป Dimensity 1100 (6 nm)