ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ POCO M8 vs Samsung Galaxy A26 5G

สเปก POCO POCO M8 ฿9,499 Samsung Samsung Galaxy A26 5G ฿10,999
สเปกเด่น
  • 6.77"1080×2392 · 840Hz
  • 50MP
  • —Qualcomm Snapdragon 6 Gen 3
  • 5,520mAh
  • 6.7"120Hz
  • 50MP
  • —Exynos 1380
  • 5,000mAh25W ชาร์จเร็ว
ซื้อออนไลน์
เครือข่าย
เทคโนโลยี — GSM / HSPA / LTE / 5G
การเปิดตัว
เปิดตัว 2026 2025
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2026 —
ราคาในไทย (บาท) ฿9,499 ดีกว่า ฿10,999
ตัวเครื่อง
น้ำหนัก 178 g ดีกว่า 200 g
กันน้ำกันฝุ่น — IP67
หน้าจอ
ประเภทจอ AMOLED, 68B colors, 120Hz, 3840Hz PWM, HDR, 800 nits (typ), 3200 nits (peak) ดีกว่า Super AMOLED, 120Hz
ขนาดจอ 6.77 inches ดีกว่า 6.7 inches
ความละเอียด 1080 x 2392 pixels, ~388 ppi density —
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 15 Android 15, One UI 7
ชิปเซ็ต Qualcomm Snapdragon 6 Gen 3 (4 nm) Exynos 1380 (5 nm)
GPU Adreno 710 —
กล้องหลัง
กล้อง 50 MP, (wide) 50 MP, f/1.8, (wide), OIS
8 MP, (ultrawide)
2 MP, (macro)
กล้องหน้า
กล้อง — 13 MP, f/2.2
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 5520 mAh ดีกว่า 5000 mAh
การชาร์จ — 25W wired

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

POCO M8 vs Samsung Galaxy A26 5G ต่างกันยังไง

POCO M8 กับ Samsung Galaxy A26 5G ต่างกันยังไง?

POCO M8 เด่นกว่า 5 ด้าน (จอใหญ่กว่า, จอลื่นกว่า (รีเฟรชเรตสูงกว่า), แบตเตอรี่ใหญ่กว่า, เบากว่า)

POCO M8 กับ Samsung Galaxy A26 5G รุ่นไหนจอลื่นกว่า?

POCO M8 จอลื่นกว่า (รีเฟรชเรตสูงกว่า) (840Hz vs 120Hz)

POCO M8 กับ Samsung Galaxy A26 5G รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

POCO M8 แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (5,520mAh vs 5,000mAh)

POCO M8 กับ Samsung Galaxy A26 5G รุ่นไหนเบากว่า?

POCO M8 เบากว่า (178g vs 200g)

POCO M8 กับ Samsung Galaxy A26 5G รุ่นไหนราคาถูกกว่า?

POCO M8 ราคาถูกกว่า (฿9,499 vs ฿10,999 · ถูกกว่า ฿1,500)

POCO M8 กับ Samsung Galaxy A26 5G ใช้ชิปอะไร?

POCO M8 ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 6 Gen 3 (4 nm) ส่วน Samsung Galaxy A26 5G ใช้ชิป Exynos 1380 (5 nm)