ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ POCO M7 vs vivo Y39

สเปก POCO POCO M7 ฿6,389 vivo vivo Y39 ฿7,199
สเปกเด่น
  • 6.88"720×1640 · 120Hz
  • 50MP
  • 8GB RAM0
  • 5,160mAh18W ชาร์จเร็ว
  • 6.68"720×1608 · 120Hz
  • 50MP
  • 8GB RAM0
  • 6,500mAh44W ชาร์จเร็ว
ซื้อออนไลน์
การเปิดตัว
เปิดตัว 2025, March 2025, March
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2025-03-07 Available. Released 2025-03-27
ราคาในไทย (บาท) ฿6,389 ดีกว่า ฿7,199
ตัวเครื่อง
น้ำหนัก 205.4 g 205 g ดีกว่า
กันน้ำกันฝุ่น — IP64
หน้าจอ
ประเภทจอ IPS LCD, 120Hz IPS LCD, 120Hz
ขนาดจอ 6.88 inches ดีกว่า 6.68 inches
ความละเอียด 720 x 1640 pixels, ~260 ppi density ดีกว่า 720 x 1608 pixels, ~264 ppi density
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 14 Android 15
ชิปเซ็ต 0 (28 nm) 0 (28 nm)
GPU Unknown mobile GPU Unknown mobile GPU
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม 128GB 6GB RAM, 128GB 8GB RAM 128GB 8GB RAM
กล้องหลัง
กล้อง 50 MP, (wide) 50 MP, (wide)
2 MP
การเชื่อมต่อ
Wi-Fi Wi-Fi 5 Wi-Fi 5
Bluetooth 5.0 5.0
USB USB Type-C 2.0 USB Type-C 2.0
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 5160 mAh 6500 mAh ดีกว่า
การชาร์จ 18W wired 44W wired ดีกว่า

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

POCO M7 vs vivo Y39 ต่างกันยังไง

POCO M7 กับ vivo Y39 ต่างกันยังไง?

POCO M7 เด่นกว่า 2 ด้าน (จอใหญ่กว่า, ราคาถูกกว่า) · vivo Y39 เด่นกว่า 3 ด้าน (แบตเตอรี่ใหญ่กว่า, ชาร์จเร็วกว่า, เบากว่า)

POCO M7 กับ vivo Y39 รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

vivo Y39 แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (5,160mAh vs 6,500mAh)

POCO M7 กับ vivo Y39 รุ่นไหนชาร์จเร็วกว่า?

vivo Y39 ชาร์จเร็วกว่า (18W vs 44W)

POCO M7 กับ vivo Y39 รุ่นไหนเบากว่า?

vivo Y39 เบากว่า (205.4g vs 205g)

POCO M7 กับ vivo Y39 รุ่นไหนราคาถูกกว่า?

POCO M7 ราคาถูกกว่า (฿6,389 vs ฿7,199 · ถูกกว่า ฿810)

POCO M7 กับ vivo Y39 ใช้ชิปอะไร?

POCO M7 ใช้ชิป 0 (28 nm) ส่วน vivo Y39 ใช้ชิป 0 (28 nm)