ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ POCO M7 vs realme C71

สเปก POCO POCO M7 ฿6,389 Realme realme C71 ฿4,999
สเปกเด่น
  • 6.88"720×1640 · 120Hz
  • 50MP
  • 8GB RAM0
  • 5,160mAh18W ชาร์จเร็ว
  • 6.67"720×1604 · 120Hz
  • 50MP
  • 6GB RAM0
  • 6,300mAh45W ชาร์จเร็ว
ซื้อออนไลน์
การเปิดตัว
เปิดตัว 2025, March 2025, May
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2025-03-07 Available. Released 2025-05-20
ราคาในไทย (บาท) ฿6,389 ฿4,999 ดีกว่า
ตัวเครื่อง
น้ำหนัก 205.4 g 196 g ดีกว่า
กันน้ำกันฝุ่น — IP64
หน้าจอ
ประเภทจอ IPS LCD, 120Hz IPS LCD, 120Hz
ขนาดจอ 6.88 inches ดีกว่า 6.67 inches
ความละเอียด 720 x 1640 pixels, ~260 ppi density ดีกว่า 720 x 1604 pixels, ~264 ppi density
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 14 Android 15
ชิปเซ็ต 0 (28 nm) 0 (28 nm)
GPU Unknown mobile GPU Unknown mobile GPU
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม 128GB 6GB RAM, 128GB 8GB RAM 128GB 4GB RAM, 128GB 6GB RAM
กล้องหลัง
กล้อง 50 MP, (wide) 50 MP, (wide)
การเชื่อมต่อ
Wi-Fi Wi-Fi 5 Wi-Fi 5
Bluetooth 5.0 5.0
USB USB Type-C 2.0 USB Type-C 2.0
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 5160 mAh 6300 mAh ดีกว่า
การชาร์จ 18W wired 45W wired ดีกว่า

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

POCO M7 vs realme C71 ต่างกันยังไง

POCO M7 กับ realme C71 ต่างกันยังไง?

POCO M7 เด่นกว่า 2 ด้าน (จอใหญ่กว่า, แรมมากกว่า) · realme C71 เด่นกว่า 4 ด้าน (แบตเตอรี่ใหญ่กว่า, ชาร์จเร็วกว่า, เบากว่า, ราคาถูกกว่า)

POCO M7 กับ realme C71 รุ่นไหนแรมมากกว่า?

POCO M7 แรมมากกว่า (8GB vs 6GB)

POCO M7 กับ realme C71 รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

realme C71 แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (5,160mAh vs 6,300mAh)

POCO M7 กับ realme C71 รุ่นไหนชาร์จเร็วกว่า?

realme C71 ชาร์จเร็วกว่า (18W vs 45W)

POCO M7 กับ realme C71 รุ่นไหนเบากว่า?

realme C71 เบากว่า (205.4g vs 196g)

POCO M7 กับ realme C71 รุ่นไหนราคาถูกกว่า?

realme C71 ราคาถูกกว่า (฿6,389 vs ฿4,999 · ถูกกว่า ฿1,390)

POCO M7 กับ realme C71 ใช้ชิปอะไร?

POCO M7 ใช้ชิป 0 (28 nm) ส่วน realme C71 ใช้ชิป 0 (28 nm)