ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ POCO M6 Pro vs vivo V27e

สเปก POCO POCO M6 Pro ฿8,999 vivo vivo V27e ฿11,999
สเปกเด่น
  • 6.79"1080×2460 · 90Hz
  • 50MP
  • 6GB RAMQualcomm Snapdragon 4 Gen 1
  • 5,000mAh18W ชาร์จเร็ว
  • 6.62"1080×2400 · 120Hz
  • 63.7MP
  • 12GB RAMMediaTek Helio G99
  • 4,600mAh66W ชาร์จเร็ว
ซื้อออนไลน์
การเปิดตัว
เปิดตัว 2023, August 2023, March
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2023-08-05 Available. Released 2023-03-01
ราคาในไทย (บาท) ฿8,999 ดีกว่า ฿11,999
ตัวเครื่อง
น้ำหนัก 202 g 185 g ดีกว่า
กันน้ำกันฝุ่น IP53 IP54
หน้าจอ
ประเภทจอ IPS LCD, 90Hz AMOLED, 120Hz, 120Hz ดีกว่า
ขนาดจอ 6.79 inches ดีกว่า 6.62 inches
ความละเอียด 1080 x 2460 pixels, ~396 ppi density ดีกว่า 1080 x 2400 pixels, ~398 ppi density
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 13 Android 13
ชิปเซ็ต Qualcomm Snapdragon 4 Gen 1 (6 nm) MediaTek Helio G99 (6 nm)
GPU Adreno 619 Mali-G57 MC2
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม 64GB 4GB RAM, 128GB 4GB RAM, 128GB 6GB RAM 128GB 8GB RAM, 256GB 8GB RAM, 256GB 12GB RAM ดีกว่า
กล้องหลัง
กล้อง 50 MP, (wide)
2 MP
63.7 MP, (wide)
2 MP
2 MP ดีกว่า
กล้องหน้า
กล้อง 8 MP 32 MP ดีกว่า
การเชื่อมต่อ
Wi-Fi Wi-Fi 5 Wi-Fi 5
Bluetooth — 5.2
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 5000 mAh ดีกว่า 4600 mAh
การชาร์จ 18W wired 66W wired ดีกว่า

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

POCO M6 Pro vs vivo V27e ต่างกันยังไง

POCO M6 Pro กับ vivo V27e ต่างกันยังไง?

POCO M6 Pro เด่นกว่า 3 ด้าน (จอใหญ่กว่า, แบตเตอรี่ใหญ่กว่า, ราคาถูกกว่า) · vivo V27e เด่นกว่า 6 ด้าน (จอลื่นกว่า (รีเฟรชเรตสูงกว่า), กล้องหลักละเอียดกว่า, แรมมากกว่า, ความจุสูงสุดมากกว่า)

POCO M6 Pro กับ vivo V27e รุ่นไหนจอลื่นกว่า?

vivo V27e จอลื่นกว่า (รีเฟรชเรตสูงกว่า) (90Hz vs 120Hz)

POCO M6 Pro กับ vivo V27e รุ่นไหนกล้องหลักละเอียดกว่า?

vivo V27e กล้องหลักละเอียดกว่า (50MP vs 63.7MP)

POCO M6 Pro กับ vivo V27e รุ่นไหนแรมมากกว่า?

vivo V27e แรมมากกว่า (6GB vs 12GB)

POCO M6 Pro กับ vivo V27e รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

POCO M6 Pro แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (5,000mAh vs 4,600mAh)

POCO M6 Pro กับ vivo V27e รุ่นไหนชาร์จเร็วกว่า?

vivo V27e ชาร์จเร็วกว่า (18W vs 66W)

POCO M6 Pro กับ vivo V27e รุ่นไหนเบากว่า?

vivo V27e เบากว่า (202g vs 185g)

POCO M6 Pro กับ vivo V27e รุ่นไหนราคาถูกกว่า?

POCO M6 Pro ราคาถูกกว่า (฿8,999 vs ฿11,999 · ถูกกว่า ฿3,000)

POCO M6 Pro กับ vivo V27e ใช้ชิปอะไร?

POCO M6 Pro ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 4 Gen 1 (6 nm) ส่วน vivo V27e ใช้ชิป MediaTek Helio G99 (6 nm)