ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ POCO M6 Pro vs realme C67

สเปก POCO POCO M6 Pro ฿8,999 Realme realme C67
สเปกเด่น
  • 6.79"1080×2460 · 90Hz
  • 50MP
  • 6GB RAMQualcomm Snapdragon 4 Gen 1
  • 5,000mAh18W ชาร์จเร็ว
  • 6.72"1080×2400 · 90Hz
  • 50MP
  • 8GB RAMQualcomm Snapdragon 685
  • 5,000mAh33W ชาร์จเร็ว
ซื้อออนไลน์
การเปิดตัว
เปิดตัว 2023, August 2023, December
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2023-08-05 Available. Released 2023-12-19
ราคาในไทย (บาท) ฿8,999 —
ตัวเครื่อง
น้ำหนัก 202 g 185 g ดีกว่า
กันน้ำกันฝุ่น IP53 IP54
หน้าจอ
ประเภทจอ IPS LCD, 90Hz IPS LCD, 90Hz, 800 nits (typ), 950 nits (HBM), 90Hz
ขนาดจอ 6.79 inches ดีกว่า 6.72 inches
ความละเอียด 1080 x 2460 pixels, ~396 ppi density ดีกว่า 1080 x 2400 pixels, ~392 ppi density
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 13 Android 14
ชิปเซ็ต Qualcomm Snapdragon 4 Gen 1 (6 nm) Qualcomm Snapdragon 685 (6 nm)
GPU Adreno 619 Qualcomm Adreno 610
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม 64GB 4GB RAM, 128GB 4GB RAM, 128GB 6GB RAM 128GB 8GB RAM, 256GB 8GB RAM ดีกว่า
กล้องหลัง
กล้อง 50 MP, (wide)
2 MP
50 MP, (wide)
กล้องหน้า
กล้อง 8 MP 8 MP
การเชื่อมต่อ
Wi-Fi Wi-Fi 5 Wi-Fi 5
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 5000 mAh 5000 mAh
การชาร์จ 18W wired 33W wired ดีกว่า

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

POCO M6 Pro vs realme C67 ต่างกันยังไง

POCO M6 Pro กับ realme C67 ต่างกันยังไง?

POCO M6 Pro เด่นกว่า 1 ด้าน (จอใหญ่กว่า) · realme C67 เด่นกว่า 4 ด้าน (แรมมากกว่า, ความจุสูงสุดมากกว่า, ชาร์จเร็วกว่า, เบากว่า)

POCO M6 Pro กับ realme C67 รุ่นไหนแรมมากกว่า?

realme C67 แรมมากกว่า (6GB vs 8GB)

POCO M6 Pro กับ realme C67 รุ่นไหนชาร์จเร็วกว่า?

realme C67 ชาร์จเร็วกว่า (18W vs 33W)

POCO M6 Pro กับ realme C67 รุ่นไหนเบากว่า?

realme C67 เบากว่า (202g vs 185g)

POCO M6 Pro กับ realme C67 ใช้ชิปอะไร?

POCO M6 Pro ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 4 Gen 1 (6 nm) ส่วน realme C67 ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 685 (6 nm)