ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ POCO M4 5G (India) vs vivo Y75s

สเปก Xiaomi POCO M4 5G (India) €190 vivo vivo Y75s
สเปกเด่น
  • 6.58"1080×2400 · 90Hz
  • 50MPFull HD วิดีโอ
  • 6GB RAMMediaTek Dimensity 700
  • 5,000mAh18W ชาร์จเร็ว
  • 6.58"1080×2408
  • 13MP
  • 12GB RAMMediaTek Dimensity 700
  • 5,000mAh
เครือข่าย
เทคโนโลยี GSM / HSPA / LTE / 5G —
การเปิดตัว
เปิดตัว 2022, April 29 2022, September
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2022, May 05 Available. Released 2022-09-07
ราคาต่างประเทศ (ยังไม่ขายในไทย) 190 EUR —
ตัวเครื่อง
ขนาด 164 x 76.1 x 8.9 mm —
น้ำหนัก 200 g 193 g ดีกว่า
ซิม Dual SIM (Nano-SIM, Nano-SIM) —
หน้าจอ
ประเภทจอ IPS LCD, 90Hz IPS LCD
ขนาดจอ 6.58 inches (~83.3% screen-to-body ratio) 6.58 inches
ความละเอียด 1080 x 2400 pixels, 20:9 ratio (~401 ppi density) 1080 x 2408 pixels, ~401 ppi density ดีกว่า
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 12 (Snow Cone), MIUI 13 Android 11
ชิปเซ็ต MediaTek Dimensity 700 MediaTek Dimensity 700 (7 nm)
CPU Octa-core (2.2 GHz, Cortex-A76 + Cortex-A55) —
GPU ARM Mali-G57 MC2 Mali-G57 MC2
หน่วยความจำ
ช่องใส่การ์ด microSDXC —
ความจุ / แรม 64GB 4GB RAM, 128GB 6GB RAM, UFS 2.2 32GB 4GB RAM, 64GB 4GB RAM, 256GB 8GB RAM, 256GB 12GB RAM ดีกว่า
กล้องหลัง
กล้อง 50 MP, f/1.8 (wide), 0.7µm
0.08 MP (auxiliary) ดีกว่า
13 MP, (wide)
ฟีเจอร์ LED flash, HDR, panorama —
วิดีโอ 1080p@30fps —
กล้องหน้า
กล้อง 8 MP, f/2.4 (wide), 1.0µm 8 MP
วิดีโอ 1080p@30fps —
เสียง
ลำโพง Yes —
ช่องหูฟัง 3.5 มม. Yes —
การเชื่อมต่อ
Wi-Fi Wi-Fi 802.11 a/b/g/n/ac (Wi-Fi 5), dual-band, hotspot, Wi-Fi Direct —
Bluetooth 5.1 4.2
ระบุตำแหน่ง GPS, BDS, GALILEO, GLONASS —
NFC Yes —
วิทยุ Yes —
USB USB Type-C 2.0, USB On-The-Go microUSB
ฟีเจอร์
เซ็นเซอร์ Accelerometer, compass, fingerprint, gyroscope, proximity —
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ Li-Poly 5000 mAh 5000 mAh
การชาร์จ 18W wired —
อื่น ๆ
สี Blue, Gray, Silver —
รหัสรุ่น MZB0BRZIN, 22041219PI —

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

POCO M4 5G (India) vs vivo Y75s ต่างกันยังไง

POCO M4 5G (India) กับ vivo Y75s ต่างกันยังไง?

POCO M4 5G (India) เด่นกว่า 1 ด้าน (กล้องหลักละเอียดกว่า) · vivo Y75s เด่นกว่า 3 ด้าน (แรมมากกว่า, ความจุสูงสุดมากกว่า, เบากว่า)

POCO M4 5G (India) กับ vivo Y75s รุ่นไหนกล้องหลักละเอียดกว่า?

POCO M4 5G (India) กล้องหลักละเอียดกว่า (50MP vs 13MP)

POCO M4 5G (India) กับ vivo Y75s รุ่นไหนแรมมากกว่า?

vivo Y75s แรมมากกว่า (6GB vs 12GB)

POCO M4 5G (India) กับ vivo Y75s รุ่นไหนเบากว่า?

vivo Y75s เบากว่า (200g vs 193g)

POCO M4 5G (India) กับ vivo Y75s ใช้ชิปอะไร?

POCO M4 5G (India) ใช้ชิป MediaTek Dimensity 700 ส่วน vivo Y75s ใช้ชิป MediaTek Dimensity 700 (7 nm)