ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ POCO M4 5G (India) vs vivo Y72t

สเปก Xiaomi POCO M4 5G (India) €190 vivo vivo Y72t
สเปกเด่น
  • 6.58"1080×2400 · 90Hz
  • 50MPFull HD วิดีโอ
  • 6GB RAMMediaTek Dimensity 700
  • 5,000mAh18W ชาร์จเร็ว
  • 6.58"1080×2408
  • 50MP
  • —MediaTek Dimensity 700
  • 6,000mAh
เครือข่าย
เทคโนโลยี GSM / HSPA / LTE / 5G —
การเปิดตัว
เปิดตัว 2022, April 29 2022, May
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2022, May 05 Available. Released 2022-05-23
ราคาต่างประเทศ (ยังไม่ขายในไทย) 190 EUR —
ตัวเครื่อง
ขนาด 164 x 76.1 x 8.9 mm —
น้ำหนัก 200 g 199.8 g ดีกว่า
ซิม Dual SIM (Nano-SIM, Nano-SIM) —
หน้าจอ
ประเภทจอ IPS LCD, 90Hz IPS LCD
ขนาดจอ 6.58 inches (~83.3% screen-to-body ratio) 6.58 inches
ความละเอียด 1080 x 2400 pixels, 20:9 ratio (~401 ppi density) 1080 x 2408 pixels, ~401 ppi density ดีกว่า
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 12 (Snow Cone), MIUI 13 Android 11
ชิปเซ็ต MediaTek Dimensity 700 MediaTek Dimensity 700 (7 nm)
CPU Octa-core (2.2 GHz, Cortex-A76 + Cortex-A55) —
GPU ARM Mali-G57 MC2 Mali-G57 MC2
หน่วยความจำ
ช่องใส่การ์ด microSDXC —
ความจุ / แรม 64GB 4GB RAM, 128GB 6GB RAM, UFS 2.2 —
กล้องหลัง
กล้อง 50 MP, f/1.8 (wide), 0.7µm
0.08 MP (auxiliary)
50 MP, (wide)
ฟีเจอร์ LED flash, HDR, panorama —
วิดีโอ 1080p@30fps —
กล้องหน้า
กล้อง 8 MP, f/2.4 (wide), 1.0µm 8 MP
วิดีโอ 1080p@30fps —
เสียง
ลำโพง Yes —
ช่องหูฟัง 3.5 มม. Yes —
การเชื่อมต่อ
Wi-Fi Wi-Fi 802.11 a/b/g/n/ac (Wi-Fi 5), dual-band, hotspot, Wi-Fi Direct —
Bluetooth 5.1 —
ระบุตำแหน่ง GPS, BDS, GALILEO, GLONASS —
NFC Yes —
วิทยุ Yes —
USB USB Type-C 2.0, USB On-The-Go —
ฟีเจอร์
เซ็นเซอร์ Accelerometer, compass, fingerprint, gyroscope, proximity —
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ Li-Poly 5000 mAh 6000 mAh ดีกว่า
การชาร์จ 18W wired —
อื่น ๆ
สี Blue, Gray, Silver —
รหัสรุ่น MZB0BRZIN, 22041219PI —

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

POCO M4 5G (India) vs vivo Y72t ต่างกันยังไง

POCO M4 5G (India) กับ vivo Y72t ต่างกันยังไง?

vivo Y72t เด่นกว่า 2 ด้าน (แบตเตอรี่ใหญ่กว่า, เบากว่า)

POCO M4 5G (India) กับ vivo Y72t รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

vivo Y72t แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (5,000mAh vs 6,000mAh)

POCO M4 5G (India) กับ vivo Y72t รุ่นไหนเบากว่า?

vivo Y72t เบากว่า (200g vs 199.8g)

POCO M4 5G (India) กับ vivo Y72t ใช้ชิปอะไร?

POCO M4 5G (India) ใช้ชิป MediaTek Dimensity 700 ส่วน vivo Y72t ใช้ชิป MediaTek Dimensity 700 (7 nm)