ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ POCO M4 5G (India) vs realme V20

สเปก Xiaomi POCO M4 5G (India) €190 Realme realme V20
สเปกเด่น
  • 6.58"1080×2400 · 90Hz
  • 50MPFull HD วิดีโอ
  • 6GB RAMMediaTek Dimensity 700
  • 5,000mAh18W ชาร์จเร็ว
  • 6.5"720×1600
  • 13MP
  • —MediaTek Dimensity 700
  • 5,000mAh
เครือข่าย
เทคโนโลยี GSM / HSPA / LTE / 5G —
การเปิดตัว
เปิดตัว 2022, April 29 2022, June
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2022, May 05 Available. Released 2022-06-13
ราคาต่างประเทศ (ยังไม่ขายในไทย) 190 EUR —
ตัวเครื่อง
ขนาด 164 x 76.1 x 8.9 mm —
น้ำหนัก 200 g 184 g ดีกว่า
ซิม Dual SIM (Nano-SIM, Nano-SIM) —
หน้าจอ
ประเภทจอ IPS LCD, 90Hz IPS LCD, 400 nits (typ)
ขนาดจอ 6.58 inches (~83.3% screen-to-body ratio) ดีกว่า 6.5 inches
ความละเอียด 1080 x 2400 pixels, 20:9 ratio (~401 ppi density) ดีกว่า 720 x 1600 pixels, ~270 ppi density
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 12 (Snow Cone), MIUI 13 Android 12
ชิปเซ็ต MediaTek Dimensity 700 MediaTek Dimensity 700 (7 nm)
CPU Octa-core (2.2 GHz, Cortex-A76 + Cortex-A55) —
GPU ARM Mali-G57 MC2 Mali-G57 MC2
หน่วยความจำ
ช่องใส่การ์ด microSDXC —
ความจุ / แรม 64GB 4GB RAM, 128GB 6GB RAM, UFS 2.2 —
กล้องหลัง
กล้อง 50 MP, f/1.8 (wide), 0.7µm
0.08 MP (auxiliary) ดีกว่า
13 MP, (wide)
ฟีเจอร์ LED flash, HDR, panorama —
วิดีโอ 1080p@30fps —
กล้องหน้า
กล้อง 8 MP, f/2.4 (wide), 1.0µm ดีกว่า 5 MP
วิดีโอ 1080p@30fps —
เสียง
ลำโพง Yes —
ช่องหูฟัง 3.5 มม. Yes —
การเชื่อมต่อ
Wi-Fi Wi-Fi 802.11 a/b/g/n/ac (Wi-Fi 5), dual-band, hotspot, Wi-Fi Direct —
Bluetooth 5.1 —
ระบุตำแหน่ง GPS, BDS, GALILEO, GLONASS —
NFC Yes —
วิทยุ Yes —
USB USB Type-C 2.0, USB On-The-Go —
ฟีเจอร์
เซ็นเซอร์ Accelerometer, compass, fingerprint, gyroscope, proximity —
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ Li-Poly 5000 mAh 5000 mAh
การชาร์จ 18W wired —
อื่น ๆ
สี Blue, Gray, Silver —
รหัสรุ่น MZB0BRZIN, 22041219PI —

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

POCO M4 5G (India) vs realme V20 ต่างกันยังไง

POCO M4 5G (India) กับ realme V20 ต่างกันยังไง?

POCO M4 5G (India) เด่นกว่า 2 ด้าน (จอใหญ่กว่า, กล้องหลักละเอียดกว่า) · realme V20 เด่นกว่า 1 ด้าน (เบากว่า)

POCO M4 5G (India) กับ realme V20 รุ่นไหนกล้องหลักละเอียดกว่า?

POCO M4 5G (India) กล้องหลักละเอียดกว่า (50MP vs 13MP)

POCO M4 5G (India) กับ realme V20 รุ่นไหนเบากว่า?

realme V20 เบากว่า (200g vs 184g)

POCO M4 5G (India) กับ realme V20 ใช้ชิปอะไร?

POCO M4 5G (India) ใช้ชิป MediaTek Dimensity 700 ส่วน realme V20 ใช้ชิป MediaTek Dimensity 700 (7 nm)