ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ POCO M2 vs vivo G1

สเปก POCO POCO M2 vivo vivo G1
สเปกเด่น
  • 6.53"1080×2340 · 120Hz
  • 13MP
  • 6GB RAMMediaTek Helio G80
  • 5,020mAh18W ชาร์จเร็ว
  • 6.44"1080×2400
  • 48MP
  • 8GB RAMExynos 980
  • 4,500mAh18W ชาร์จเร็ว
การเปิดตัว
เปิดตัว 2020, September 2020, May
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2020-09-08 Available. Released 2020-05-01
ตัวเครื่อง
ขนาด 163.32 x 77.01 x 9.1 mm —
น้ำหนัก 198 g 181 g ดีกว่า
หน้าจอ
ประเภทจอ IPS TFT LCD display, 120Hz AM-OLED display
ขนาดจอ 6.53 inches ดีกว่า 6.44 inches
ความละเอียด 1080 x 2340 pixels, ~395 ppi density 1080 x 2400 pixels, ~409 ppi density ดีกว่า
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 10 Android 10
ชิปเซ็ต MediaTek Helio G80 (12 nm) Exynos 980 (8 nm)
GPU Mali-G52 MP2 Mali G76 MP5
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม 64GB 4GB RAM, 64GB 6GB RAM, 128GB 6GB RAM 128GB 8GB RAM
กล้องหลัง
กล้อง 13 MP, (wide)
8 MP
5 MP
2 MP
48 MP, (wide) ดีกว่า
กล้องหน้า
กล้อง 8 MP 32 MP ดีกว่า
การเชื่อมต่อ
Wi-Fi Wi-Fi 5 —
Bluetooth 5.0 —
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 5020 mAh ดีกว่า 4500 mAh
การชาร์จ 18W wired 18W wired

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

POCO M2 vs vivo G1 ต่างกันยังไง

POCO M2 กับ vivo G1 ต่างกันยังไง?

POCO M2 เด่นกว่า 2 ด้าน (จอใหญ่กว่า, แบตเตอรี่ใหญ่กว่า) · vivo G1 เด่นกว่า 3 ด้าน (กล้องหลักละเอียดกว่า, แรมมากกว่า, เบากว่า)

POCO M2 กับ vivo G1 รุ่นไหนกล้องหลักละเอียดกว่า?

vivo G1 กล้องหลักละเอียดกว่า (13MP vs 48MP)

POCO M2 กับ vivo G1 รุ่นไหนแรมมากกว่า?

vivo G1 แรมมากกว่า (6GB vs 8GB)

POCO M2 กับ vivo G1 รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

POCO M2 แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (5,020mAh vs 4,500mAh)

POCO M2 กับ vivo G1 รุ่นไหนเบากว่า?

vivo G1 เบากว่า (198g vs 181g)

POCO M2 กับ vivo G1 ใช้ชิปอะไร?

POCO M2 ใช้ชิป MediaTek Helio G80 (12 nm) ส่วน vivo G1 ใช้ชิป Exynos 980 (8 nm)