ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ POCO F7 vs POCO M8

สเปก POCO POCO F7 ฿13,999 POCO POCO M8 ฿9,499
สเปกเด่น
  • 6.83"1280×2772 · 120Hz
  • 50MP
  • 12GB RAMQualcomm
  • 6,500mAh90W ชาร์จเร็ว
  • 6.77"1080×2392 · 840Hz
  • 50MP
  • —Qualcomm Snapdragon 6 Gen 3
  • 5,520mAh
ซื้อออนไลน์
การเปิดตัว
เปิดตัว 2025, June 2026
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2025-06-24 Available. Released 2026
ราคาในไทย (บาท) ฿13,999 ฿9,499 ดีกว่า
ตัวเครื่อง
น้ำหนัก 215.7 g 178 g ดีกว่า
กันน้ำกันฝุ่น IP68 —
หน้าจอ
ประเภทจอ AMOLED, 120Hz AMOLED, 68B colors, 120Hz, 3840Hz PWM, HDR, 800 nits (typ), 3200 nits (peak) ดีกว่า
ขนาดจอ 6.83 inches ดีกว่า 6.77 inches
ความละเอียด 1280 x 2772 pixels, ~447 ppi density ดีกว่า 1080 x 2392 pixels, ~388 ppi density
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 15 Android 15
ชิปเซ็ต Qualcomm (28 nm) Qualcomm Snapdragon 6 Gen 3 (4 nm)
GPU Unknown mobile GPU Adreno 710
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม 256GB 12GB RAM, 512GB 12GB RAM —
กล้องหลัง
กล้อง 50 MP, (wide)
8 MP
50 MP, (wide)
การเชื่อมต่อ
Wi-Fi Wi-Fi 7 —
Bluetooth 6.0 —
USB USB Type-C 2.0 —
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 6500 mAh ดีกว่า 5520 mAh
การชาร์จ 90W wired —

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

POCO F7 vs POCO M8 ต่างกันยังไง

POCO F7 กับ POCO M8 ต่างกันยังไง?

POCO F7 เด่นกว่า 2 ด้าน (จอใหญ่กว่า, แบตเตอรี่ใหญ่กว่า) · POCO M8 เด่นกว่า 3 ด้าน (จอลื่นกว่า (รีเฟรชเรตสูงกว่า), เบากว่า, ราคาถูกกว่า)

POCO F7 กับ POCO M8 รุ่นไหนจอลื่นกว่า?

POCO M8 จอลื่นกว่า (รีเฟรชเรตสูงกว่า) (120Hz vs 840Hz)

POCO F7 กับ POCO M8 รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

POCO F7 แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (6,500mAh vs 5,520mAh)

POCO F7 กับ POCO M8 รุ่นไหนเบากว่า?

POCO M8 เบากว่า (215.7g vs 178g)

POCO F7 กับ POCO M8 รุ่นไหนราคาถูกกว่า?

POCO M8 ราคาถูกกว่า (฿13,999 vs ฿9,499 · ถูกกว่า ฿4,500)

POCO F7 กับ POCO M8 ใช้ชิปอะไร?

POCO F7 ใช้ชิป Qualcomm (28 nm) ส่วน POCO M8 ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 6 Gen 3 (4 nm)