ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ POCO F4 vs vivo T2x

สเปก POCO POCO F4 vivo vivo T2x
สเปกเด่น
  • 6.67"1080×2400 · 120Hz
  • 64MP
  • 8GB RAMSnapdragon 870
  • 4,500mAh67W ชาร์จเร็ว
  • 6.58"1080×2408 · 144Hz
  • 50MP
  • 6GB RAMMediaTek Dimensity 1300
  • 6,000mAh18W ชาร์จเร็ว
การเปิดตัว
เปิดตัว 2022, June 2022, May
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2022-06-27 Available. Released 2022-05-28
ตัวเครื่อง
ขนาด 163.17 x 76.05 x 7.7 mm —
น้ำหนัก 195 g ดีกว่า 202.8 g
กันน้ำกันฝุ่น IP53 —
หน้าจอ
ประเภทจอ AMOLED, 120Hz, 1300 nits (peak) IPS LCD, 144Hz, 650 nits (HBM) ดีกว่า
ขนาดจอ 6.67 inches ดีกว่า 6.58 inches
ความละเอียด 1080 x 2400 pixels, ~395 ppi density 1080 x 2408 pixels, ~401 ppi density ดีกว่า
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 12 Android 12
ชิปเซ็ต Snapdragon 870 (7 nm) MediaTek Dimensity 1300 (6 nm)
GPU Adreno 650 Mali-G77 MC9
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม 128GB 8GB RAM, 256GB 8GB RAM ดีกว่า 128GB 6GB RAM
กล้องหลัง
กล้อง 64 MP, f/1.79, (wide), Sony IMX686, OIS
8 MP, f/2.2, (ultrawide)
2 MP, f/2.4, (macro) ดีกว่า
50 MP, (wide)
2 MP
กล้องหน้า
กล้อง 20 MP, f/2.24 ดีกว่า 16 MP
การเชื่อมต่อ
Wi-Fi Wi-Fi 6E Wi-Fi 5
Bluetooth 5.2 5.1
NFC Yes —
USB USB-C 2.0 USB Type-C 2.0
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 4500 mAh 6000 mAh ดีกว่า
การชาร์จ 67W wired ดีกว่า 18W wired

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

POCO F4 vs vivo T2x ต่างกันยังไง

POCO F4 กับ vivo T2x ต่างกันยังไง?

POCO F4 เด่นกว่า 7 ด้าน (จอใหญ่กว่า, จอสว่างกว่า, กล้องหลักละเอียดกว่า, แรมมากกว่า) · vivo T2x เด่นกว่า 2 ด้าน (จอลื่นกว่า (รีเฟรชเรตสูงกว่า), แบตเตอรี่ใหญ่กว่า)

POCO F4 กับ vivo T2x รุ่นไหนจอลื่นกว่า?

vivo T2x จอลื่นกว่า (รีเฟรชเรตสูงกว่า) (120Hz vs 144Hz)

POCO F4 กับ vivo T2x รุ่นไหนกล้องหลักละเอียดกว่า?

POCO F4 กล้องหลักละเอียดกว่า (64MP vs 50MP)

POCO F4 กับ vivo T2x รุ่นไหนแรมมากกว่า?

POCO F4 แรมมากกว่า (8GB vs 6GB)

POCO F4 กับ vivo T2x รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

vivo T2x แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (4,500mAh vs 6,000mAh)

POCO F4 กับ vivo T2x รุ่นไหนชาร์จเร็วกว่า?

POCO F4 ชาร์จเร็วกว่า (67W vs 18W)

POCO F4 กับ vivo T2x รุ่นไหนเบากว่า?

POCO F4 เบากว่า (195g vs 202.8g)

POCO F4 กับ vivo T2x ใช้ชิปอะไร?

POCO F4 ใช้ชิป Snapdragon 870 (7 nm) ส่วน vivo T2x ใช้ชิป MediaTek Dimensity 1300 (6 nm)