ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ POCO F4 vs vivo S16

สเปก POCO POCO F4 vivo vivo S16
สเปกเด่น
  • 6.67"1080×2400 · 120Hz
  • 64MP
  • 8GB RAMSnapdragon 870
  • 4,500mAh67W ชาร์จเร็ว
  • 6.78"1080×2400 · 120Hz
  • 64MP
  • 8GB RAMQualcomm Snapdragon 870
  • 4,600mAh66W ชาร์จเร็ว
การเปิดตัว
เปิดตัว 2022, June 2022, December
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2022-06-27 Available. Released 2022-12-22
ตัวเครื่อง
ขนาด 163.17 x 76.05 x 7.7 mm —
น้ำหนัก 195 g 182 g ดีกว่า
กันน้ำกันฝุ่น IP53 —
หน้าจอ
ประเภทจอ AMOLED, 120Hz, 1300 nits (peak) AMOLED, 120Hz, HDR10+, 120Hz
ขนาดจอ 6.67 inches 6.78 inches ดีกว่า
ความละเอียด 1080 x 2400 pixels, ~395 ppi density 1080 x 2400 pixels, ~388 ppi density
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 12 Android 13
ชิปเซ็ต Snapdragon 870 (7 nm) Qualcomm Snapdragon 870 (7 nm)
GPU Adreno 650 Adreno 650
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม 128GB 8GB RAM, 256GB 8GB RAM 256GB 8GB RAM
กล้องหลัง
กล้อง 64 MP, f/1.79, (wide), Sony IMX686, OIS
8 MP, f/2.2, (ultrawide)
2 MP, f/2.4, (macro)
64 MP, (wide)
8 MP
2 MP
กล้องหน้า
กล้อง 20 MP, f/2.24 50 MP ดีกว่า
การเชื่อมต่อ
Wi-Fi Wi-Fi 6E Wi-Fi 6
Bluetooth 5.2 5.2
NFC Yes —
USB USB-C 2.0 USB Type-C 2.0
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 4500 mAh 4600 mAh ดีกว่า
การชาร์จ 67W wired ดีกว่า 66W wired

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

POCO F4 vs vivo S16 ต่างกันยังไง

POCO F4 กับ vivo S16 ต่างกันยังไง?

POCO F4 เด่นกว่า 1 ด้าน (ชาร์จเร็วกว่า) · vivo S16 เด่นกว่า 3 ด้าน (จอใหญ่กว่า, แบตเตอรี่ใหญ่กว่า, เบากว่า)

POCO F4 กับ vivo S16 รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

vivo S16 แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (4,500mAh vs 4,600mAh)

POCO F4 กับ vivo S16 รุ่นไหนชาร์จเร็วกว่า?

POCO F4 ชาร์จเร็วกว่า (67W vs 66W)

POCO F4 กับ vivo S16 รุ่นไหนเบากว่า?

vivo S16 เบากว่า (195g vs 182g)

POCO F4 กับ vivo S16 ใช้ชิปอะไร?

POCO F4 ใช้ชิป Snapdragon 870 (7 nm) ส่วน vivo S16 ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 870 (7 nm)