ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ POCO C61 vs vivo Y19s

สเปก POCO POCO C61 vivo vivo Y19s ฿3,499
สเปกเด่น
  • 6.71"720×1650 · 90Hz
  • 8MP
  • 6GB RAMMediaTek Helio
  • 5,000mAh10W ชาร์จเร็ว
  • 6.68"720×1608 · 90Hz
  • 50MP
  • 6GB RAMUNISOC Tiger T612
  • 5,500mAh15W ชาร์จเร็ว
ซื้อออนไลน์
การเปิดตัว
เปิดตัว 2024, March 2024, October
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2024-03-28 Available. Released 2024-10-20
ราคาในไทย (บาท) — ฿3,499
ตัวเครื่อง
น้ำหนัก 199 g 198 g ดีกว่า
กันน้ำกันฝุ่น — IP64
หน้าจอ
ประเภทจอ IPS LCD, 90Hz IPS LCD, 90Hz
ขนาดจอ 6.71 inches ดีกว่า 6.68 inches
ความละเอียด 720 x 1650 pixels, ~268 ppi density ดีกว่า 720 x 1608 pixels, ~264 ppi density
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 14 Android 14
ชิปเซ็ต MediaTek Helio (7 nm) UNISOC Tiger T612 (12 nm)
GPU Unknown mobile GPU ARM Mali-G57
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม 64GB 4GB RAM, 128GB 6GB RAM 128GB 4GB RAM, 128GB 6GB RAM
กล้องหลัง
กล้อง 8 MP, (wide)
0 MP
50 MP, (wide) ดีกว่า
การเชื่อมต่อ
Wi-Fi Wi-Fi 5 Wi-Fi 5
Bluetooth 5.4 5.2
USB USB Type-C 2.0 USB Type-C 2.0
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 5000 mAh 5500 mAh ดีกว่า
การชาร์จ 10W wired 15W wired ดีกว่า

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

POCO C61 vs vivo Y19s ต่างกันยังไง

POCO C61 กับ vivo Y19s ต่างกันยังไง?

POCO C61 เด่นกว่า 1 ด้าน (จอใหญ่กว่า) · vivo Y19s เด่นกว่า 4 ด้าน (กล้องหลักละเอียดกว่า, แบตเตอรี่ใหญ่กว่า, ชาร์จเร็วกว่า, เบากว่า)

POCO C61 กับ vivo Y19s รุ่นไหนกล้องหลักละเอียดกว่า?

vivo Y19s กล้องหลักละเอียดกว่า (8MP vs 50MP)

POCO C61 กับ vivo Y19s รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

vivo Y19s แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (5,000mAh vs 5,500mAh)

POCO C61 กับ vivo Y19s รุ่นไหนชาร์จเร็วกว่า?

vivo Y19s ชาร์จเร็วกว่า (10W vs 15W)

POCO C61 กับ vivo Y19s รุ่นไหนเบากว่า?

vivo Y19s เบากว่า (199g vs 198g)

POCO C61 กับ vivo Y19s ใช้ชิปอะไร?

POCO C61 ใช้ชิป MediaTek Helio (7 nm) ส่วน vivo Y19s ใช้ชิป UNISOC Tiger T612 (12 nm)