ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ OPPO RX17 Pro vs POCO F1

สเปก Oppo OPPO RX17 Pro POCO POCO F1 ฿10,990
สเปกเด่น
  • 6.4"1080×2340
  • 12MP
  • 8GB RAMQualcomm Snapdragon 710
  • 3,700mAh50W ชาร์จเร็ว
  • 6.18"1080×2246
  • 12MP
  • 8GB RAMQualcomm Snapdragon 845
  • 4,000mAh18W ชาร์จเร็ว
ซื้อออนไลน์
การเปิดตัว
เปิดตัว 2018, November 2018, August
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2018-11-16 Available. Released 2018-08-27
ราคาในไทย (บาท) — ฿10,990
ตัวเครื่อง
น้ำหนัก 183 g 182 g ดีกว่า
หน้าจอ
ประเภทจอ AMOLED IPS LCD
ขนาดจอ 6.4 inches ดีกว่า 6.18 inches
ความละเอียด 1080 x 2340 pixels, ~403 ppi density ดีกว่า 1080 x 2246 pixels, ~403 ppi density
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 8.1 Android 8.1
ชิปเซ็ต Qualcomm Snapdragon 710 (10 nm) Qualcomm Snapdragon 845 (10 nm)
GPU Adreno 616 Adreno 630
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม 128GB 6GB RAM, 128GB 8GB RAM 64GB 6GB RAM, 128GB 6GB RAM, 256GB 8GB RAM ดีกว่า
กล้องหลัง
กล้อง 12 MP, (wide)
20 MP
12 MP, (wide)
5 MP
กล้องหน้า
กล้อง 25 MP ดีกว่า 20 MP
การเชื่อมต่อ
Wi-Fi Wi-Fi 802.11 a/b/g/n/ac Wi-Fi 802.11 a/b/g/n/ac
Bluetooth 5.0 5.0
NFC Yes —
USB USB Type-C 3.1 USB Type-C 2.0
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 3700 mAh 4000 mAh ดีกว่า
การชาร์จ 50W wired ดีกว่า 18W wired

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

OPPO RX17 Pro vs POCO F1 ต่างกันยังไง

OPPO RX17 Pro กับ POCO F1 ต่างกันยังไง?

OPPO RX17 Pro เด่นกว่า 2 ด้าน (จอใหญ่กว่า, ชาร์จเร็วกว่า) · POCO F1 เด่นกว่า 3 ด้าน (ความจุสูงสุดมากกว่า, แบตเตอรี่ใหญ่กว่า, เบากว่า)

OPPO RX17 Pro กับ POCO F1 รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

POCO F1 แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (3,700mAh vs 4,000mAh)

OPPO RX17 Pro กับ POCO F1 รุ่นไหนชาร์จเร็วกว่า?

OPPO RX17 Pro ชาร์จเร็วกว่า (50W vs 18W)

OPPO RX17 Pro กับ POCO F1 รุ่นไหนเบากว่า?

POCO F1 เบากว่า (183g vs 182g)

OPPO RX17 Pro กับ POCO F1 ใช้ชิปอะไร?

OPPO RX17 Pro ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 710 (10 nm) ส่วน POCO F1 ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 845 (10 nm)