ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ OPPO Reno9 vs Xiaomi Civi 1s

สเปก Oppo OPPO Reno9 Xiaomi Xiaomi Civi 1s
สเปกเด่น
  • 6.7"1080×2412 · 120Hz
  • 63.7MP
  • —Snapdragon 778G
  • 4,500mAh67W ชาร์จเร็ว
  • 6.55"1080×2400 · 120Hz
  • 63.7MP
  • —Snapdragon 778G Plus
  • 4,500mAh55W ชาร์จเร็ว
การเปิดตัว
เปิดตัว 2022, December 2022, April
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2022-12-02 Available. Released 2022-04-01
ตัวเครื่อง
ขนาด 162.3 x 74.2 x 7.19 mm 158.34 x 71.5 x 6.98 mm ดีกว่า
น้ำหนัก 174 g 166 g ดีกว่า
หน้าจอ
ประเภทจอ AM-OLED, 120Hz AM-OLED, 120Hz
ขนาดจอ 6.7 inches ดีกว่า 6.55 inches
ความละเอียด 1080 x 2412 pixels, ~394 ppi density ดีกว่า 1080 x 2400 pixels, ~402 ppi density
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 13 Android 12
ชิปเซ็ต Snapdragon 778G (6 nm) Snapdragon 778G Plus (6 nm)
GPU Adreno 642L Adreno 642L
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม 256GB 12.0GB RAM, 512GB 12.0GB RAM ดีกว่า 128GB 12.0GB RAM, 256GB 12.0GB RAM
กล้องหลัง
กล้อง 63.7 MP, (wide) 63.7 MP, (wide)
กล้องหน้า
กล้อง 32 MP 32.3 MP ดีกว่า
การเชื่อมต่อ
Bluetooth Bluetooth 5.2 Bluetooth 5.2
USB USB C reversible USB C reversible
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 4500 mAh 4500 mAh
การชาร์จ 67W wired ดีกว่า 55W wired

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

OPPO Reno9 vs Xiaomi Civi 1s ต่างกันยังไง

OPPO Reno9 กับ Xiaomi Civi 1s ต่างกันยังไง?

OPPO Reno9 เด่นกว่า 3 ด้าน (จอใหญ่กว่า, ความจุสูงสุดมากกว่า, ชาร์จเร็วกว่า) · Xiaomi Civi 1s เด่นกว่า 2 ด้าน (เบากว่า, บางกว่า)

OPPO Reno9 กับ Xiaomi Civi 1s รุ่นไหนชาร์จเร็วกว่า?

OPPO Reno9 ชาร์จเร็วกว่า (67W vs 55W)

OPPO Reno9 กับ Xiaomi Civi 1s รุ่นไหนเบากว่า?

Xiaomi Civi 1s เบากว่า (174g vs 166g)

OPPO Reno9 กับ Xiaomi Civi 1s ใช้ชิปอะไร?

OPPO Reno9 ใช้ชิป Snapdragon 778G (6 nm) ส่วน Xiaomi Civi 1s ใช้ชิป Snapdragon 778G Plus (6 nm)