ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ OPPO Reno9 Pro+ vs Redmi K50 Extreme Mercedes-AMG F1 Team

สเปก Oppo OPPO Reno9 Pro+ Xiaomi Redmi K50 Extreme Mercedes-AMG F1 Team
สเปกเด่น
  • 6.69"1080×2412 · 120Hz
  • 50.1MP
  • —Snapdragon 8+ Gen 1
  • 4,700mAh80W ชาร์จเร็ว
  • 6.67"1220×2712 · 120Hz
  • 108MP
  • —Snapdragon 8+ Gen 1
  • 5,000mAh120W ชาร์จเร็ว
การเปิดตัว
เปิดตัว 2022, December 2022, August
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2022-12-01 Available. Released 2022-08-01
ตัวเครื่อง
ขนาด 161.5 x 73.6 x 7.99 mm ดีกว่า 163.1 x 75.9 x 8.6 mm
น้ำหนัก 174 g ดีกว่า 202 g
หน้าจอ
ประเภทจอ AM-OLED, 120Hz AM-OLED, 120Hz
ขนาดจอ 6.69 inches ดีกว่า 6.67 inches
ความละเอียด 1080 x 2412 pixels, ~395 ppi density 1220 x 2712 pixels, ~446 ppi density ดีกว่า
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 13 Android 12
ชิปเซ็ต Snapdragon 8+ Gen 1 (4 nm) Snapdragon 8+ Gen 1 (4 nm)
GPU Adreno 730 Adreno 730
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม 256GB 16.0GB RAM, 512GB 16.0GB RAM 512GB 12.0GB RAM
กล้องหลัง
กล้อง 50.1 MP, (wide) 108 MP, (wide) ดีกว่า
กล้องหน้า
กล้อง 32 MP ดีกว่า 19.7 MP
การเชื่อมต่อ
Bluetooth Bluetooth 5.2 Bluetooth 5.2
USB USB C reversible USB C reversible
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 4700 mAh 5000 mAh ดีกว่า
การชาร์จ 80W wired 120W wired ดีกว่า

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

OPPO Reno9 Pro+ vs Redmi K50 Extreme Mercedes-AMG F1 Team ต่างกันยังไง

OPPO Reno9 Pro+ กับ Redmi K50 Extreme Mercedes-AMG F1 Team ต่างกันยังไง?

OPPO Reno9 Pro+ เด่นกว่า 3 ด้าน (จอใหญ่กว่า, เบากว่า, บางกว่า) · Redmi K50 Extreme Mercedes-AMG F1 Team เด่นกว่า 3 ด้าน (กล้องหลักละเอียดกว่า, แบตเตอรี่ใหญ่กว่า, ชาร์จเร็วกว่า)

OPPO Reno9 Pro+ กับ Redmi K50 Extreme Mercedes-AMG F1 Team รุ่นไหนกล้องหลักละเอียดกว่า?

Redmi K50 Extreme Mercedes-AMG F1 Team กล้องหลักละเอียดกว่า (50.1MP vs 108MP)

OPPO Reno9 Pro+ กับ Redmi K50 Extreme Mercedes-AMG F1 Team รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

Redmi K50 Extreme Mercedes-AMG F1 Team แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (4,700mAh vs 5,000mAh)

OPPO Reno9 Pro+ กับ Redmi K50 Extreme Mercedes-AMG F1 Team รุ่นไหนชาร์จเร็วกว่า?

Redmi K50 Extreme Mercedes-AMG F1 Team ชาร์จเร็วกว่า (80W vs 120W)

OPPO Reno9 Pro+ กับ Redmi K50 Extreme Mercedes-AMG F1 Team รุ่นไหนเบากว่า?

OPPO Reno9 Pro+ เบากว่า (174g vs 202g)

OPPO Reno9 Pro+ กับ Redmi K50 Extreme Mercedes-AMG F1 Team ใช้ชิปอะไร?

OPPO Reno9 Pro+ ใช้ชิป Snapdragon 8+ Gen 1 (4 nm) ส่วน Redmi K50 Extreme Mercedes-AMG F1 Team ใช้ชิป Snapdragon 8+ Gen 1 (4 nm)