ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ OPPO Reno8 T vs vivo V27

สเปก Oppo OPPO Reno8 T ฿8,744 vivo vivo V27 ฿8,894
สเปกเด่น
  • 6.7"1080×2412 · 120Hz
  • 108MP
  • 8GB RAMQualcomm
  • 4,800mAh67W ชาร์จเร็ว
  • 6.78"1080×2400 · 120Hz
  • 50MP
  • 12GB RAMMediaTek Dimensity 8200
  • 4,600mAh66W ชาร์จเร็ว
ซื้อออนไลน์
การเปิดตัว
เปิดตัว 2023, February 2023, March
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2023-02-10 Available. Released 2023-03-01
ราคาในไทย (บาท) ฿8,744 ดีกว่า ฿8,894
ตัวเครื่อง
น้ำหนัก 171 g ดีกว่า 180 g
หน้าจอ
ประเภทจอ AMOLED, 1B colors, 120Hz, 500 nits (typ), 800 nits (HBM), 950 nits (peak), 120Hz AMOLED, 1B colors, 120Hz, HDR10+, 120Hz
ขนาดจอ 6.7 inches 6.78 inches ดีกว่า
ความละเอียด 1080 x 2412 pixels, ~394 ppi density ดีกว่า 1080 x 2400 pixels, ~388 ppi density
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 13 Android 13
ชิปเซ็ต Qualcomm (28 nm) MediaTek Dimensity 8200 (4 nm)
GPU Unknown mobile GPU Mali-G610 MC6
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม 128GB 8GB RAM 128GB 8GB RAM, 256GB 8GB RAM, 256GB 12GB RAM ดีกว่า
กล้องหลัง
กล้อง 108 MP, (wide)
2 MP
2 MP ดีกว่า
50 MP, (wide)
8 MP
2 MP
กล้องหน้า
กล้อง 32 MP 50 MP ดีกว่า
การเชื่อมต่อ
Wi-Fi Wi-Fi 5 Wi-Fi 5
Bluetooth 5.1 —
USB USB Type-C 2.0 —
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 4800 mAh ดีกว่า 4600 mAh
การชาร์จ 67W wired ดีกว่า 66W wired

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

OPPO Reno8 T vs vivo V27 ต่างกันยังไง

OPPO Reno8 T กับ vivo V27 ต่างกันยังไง?

OPPO Reno8 T เด่นกว่า 5 ด้าน (กล้องหลักละเอียดกว่า, แบตเตอรี่ใหญ่กว่า, ชาร์จเร็วกว่า, เบากว่า) · vivo V27 เด่นกว่า 3 ด้าน (จอใหญ่กว่า, แรมมากกว่า, ความจุสูงสุดมากกว่า)

OPPO Reno8 T กับ vivo V27 รุ่นไหนกล้องหลักละเอียดกว่า?

OPPO Reno8 T กล้องหลักละเอียดกว่า (108MP vs 50MP)

OPPO Reno8 T กับ vivo V27 รุ่นไหนแรมมากกว่า?

vivo V27 แรมมากกว่า (8GB vs 12GB)

OPPO Reno8 T กับ vivo V27 รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

OPPO Reno8 T แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (4,800mAh vs 4,600mAh)

OPPO Reno8 T กับ vivo V27 รุ่นไหนชาร์จเร็วกว่า?

OPPO Reno8 T ชาร์จเร็วกว่า (67W vs 66W)

OPPO Reno8 T กับ vivo V27 รุ่นไหนเบากว่า?

OPPO Reno8 T เบากว่า (171g vs 180g)

OPPO Reno8 T กับ vivo V27 รุ่นไหนราคาถูกกว่า?

OPPO Reno8 T ราคาถูกกว่า (฿8,744 vs ฿8,894 · ถูกกว่า ฿150)

OPPO Reno8 T กับ vivo V27 ใช้ชิปอะไร?

OPPO Reno8 T ใช้ชิป Qualcomm (28 nm) ส่วน vivo V27 ใช้ชิป MediaTek Dimensity 8200 (4 nm)