ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ OPPO Reno5 Pro+ vs vivo X60t

สเปก Oppo OPPO Reno5 Pro+ vivo vivo X60t
สเปกเด่น
  • 6.55"1080×2400 · 90Hz
  • 50.3MP
  • —Snapdragon 865
  • 4,500mAh65W ชาร์จเร็ว
  • 6.56"1080×2376 · 120Hz
  • 48MP
  • —MediaTek Dimensity 1100
  • 4,300mAh
การเปิดตัว
เปิดตัว 2021, January 2021, April
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2021-01-01 Available. Released 2021-04-03
ตัวเครื่อง
น้ำหนัก 184 g 175.5 g ดีกว่า
หน้าจอ
ประเภทจอ AM-OLED display, 90Hz AMOLED, 120Hz, HDR10+ ดีกว่า
ขนาดจอ 6.55 inches 6.56 inches ดีกว่า
ความละเอียด 1080 x 2400 pixels, ~402 ppi density ดีกว่า 1080 x 2376 pixels, ~398 ppi density
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 11 Android 11
ชิปเซ็ต Snapdragon 865 (7 nm) MediaTek Dimensity 1100 (6 nm)
GPU Adreno 650 Mali-G77 MC9
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม 128GB 8.0GB RAM, 256GB 12.0GB RAM —
กล้องหลัง
กล้อง 50.3 MP, (wide) ดีกว่า 48 MP, (wide)
กล้องหน้า
กล้อง 32 MP 32 MP
การเชื่อมต่อ
Bluetooth Bluetooth 5.2 —
USB USB C reversible —
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 4500 mAh ดีกว่า 4300 mAh
การชาร์จ 65W wired —

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

OPPO Reno5 Pro+ vs vivo X60t ต่างกันยังไง

OPPO Reno5 Pro+ กับ vivo X60t ต่างกันยังไง?

OPPO Reno5 Pro+ เด่นกว่า 2 ด้าน (กล้องหลักละเอียดกว่า, แบตเตอรี่ใหญ่กว่า) · vivo X60t เด่นกว่า 3 ด้าน (จอใหญ่กว่า, จอลื่นกว่า (รีเฟรชเรตสูงกว่า), เบากว่า)

OPPO Reno5 Pro+ กับ vivo X60t รุ่นไหนจอลื่นกว่า?

vivo X60t จอลื่นกว่า (รีเฟรชเรตสูงกว่า) (90Hz vs 120Hz)

OPPO Reno5 Pro+ กับ vivo X60t รุ่นไหนกล้องหลักละเอียดกว่า?

OPPO Reno5 Pro+ กล้องหลักละเอียดกว่า (50.3MP vs 48MP)

OPPO Reno5 Pro+ กับ vivo X60t รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

OPPO Reno5 Pro+ แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (4,500mAh vs 4,300mAh)

OPPO Reno5 Pro+ กับ vivo X60t รุ่นไหนเบากว่า?

vivo X60t เบากว่า (184g vs 175.5g)

OPPO Reno5 Pro+ กับ vivo X60t ใช้ชิปอะไร?

OPPO Reno5 Pro+ ใช้ชิป Snapdragon 865 (7 nm) ส่วน vivo X60t ใช้ชิป MediaTek Dimensity 1100 (6 nm)