ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ OPPO Reno5 K vs Samsung Galaxy M42 5G

สเปก Oppo OPPO Reno5 K Samsung Samsung Galaxy M42 5G
สเปกเด่น
  • 6.43"1080×2400 · 90Hz
  • 63.7MP
  • —Snapdragon 750G
  • 4,300mAh65W ชาร์จเร็ว
  • 6.6"720×1600
  • 48MP
  • —Qualcomm Snapdragon 750G
  • 5,000mAh
การเปิดตัว
เปิดตัว 2021, March 2021, April
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2021-03-01 Available. Released 2021-04-28
ตัวเครื่อง
ขนาด 159.1 x 73.4 x 7.9 mm —
น้ำหนัก 180 g ดีกว่า 190 g
หน้าจอ
ประเภทจอ AM-OLED, 90Hz Super AMOLED
ขนาดจอ 6.43 inches 6.6 inches ดีกว่า
ความละเอียด 1080 x 2400 pixels, ~409 ppi density ดีกว่า 720 x 1600 pixels, ~266 ppi density
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 11 Android 11
ชิปเซ็ต Snapdragon 750G (8 nm) Qualcomm Snapdragon 750G (8 nm)
GPU Adreno 619 Adreno 619
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม 128GB 12.0GB RAM, 256GB 12.0GB RAM —
กล้องหลัง
กล้อง 63.7 MP, (wide) ดีกว่า 48 MP, (wide)
8 MP, (ultrawide)
5 MP, (macro)
5 MP, (depth)
กล้องหน้า
กล้อง 32.3 MP ดีกว่า 20 MP
การเชื่อมต่อ
Bluetooth Bluetooth 5.1 —
USB USB C reversible —
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 4300 mAh 5000 mAh ดีกว่า
การชาร์จ 65W wired —

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

OPPO Reno5 K vs Samsung Galaxy M42 5G ต่างกันยังไง

OPPO Reno5 K กับ Samsung Galaxy M42 5G ต่างกันยังไง?

OPPO Reno5 K เด่นกว่า 2 ด้าน (กล้องหลักละเอียดกว่า, เบากว่า) · Samsung Galaxy M42 5G เด่นกว่า 2 ด้าน (จอใหญ่กว่า, แบตเตอรี่ใหญ่กว่า)

OPPO Reno5 K กับ Samsung Galaxy M42 5G รุ่นไหนกล้องหลักละเอียดกว่า?

OPPO Reno5 K กล้องหลักละเอียดกว่า (63.7MP vs 48MP)

OPPO Reno5 K กับ Samsung Galaxy M42 5G รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

Samsung Galaxy M42 5G แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (4,300mAh vs 5,000mAh)

OPPO Reno5 K กับ Samsung Galaxy M42 5G รุ่นไหนเบากว่า?

OPPO Reno5 K เบากว่า (180g vs 190g)

OPPO Reno5 K กับ Samsung Galaxy M42 5G ใช้ชิปอะไร?

OPPO Reno5 K ใช้ชิป Snapdragon 750G (8 nm) ส่วน Samsung Galaxy M42 5G ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 750G (8 nm)