ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ OPPO Reno4 Z vs realme Q2

สเปก Oppo OPPO Reno4 Z ฿12,990 Realme realme Q2
สเปกเด่น
  • 6.57"1080×2400 · 120Hz
  • 48MP
  • —MediaTek Dimensity 800
  • 4,000mAh
  • 6.5"1080×2400 · 120Hz
  • 48MP
  • 6GB RAMMediaTek Dimensity 800
  • 5,000mAh30W ชาร์จเร็ว
ซื้อออนไลน์
การเปิดตัว
เปิดตัว 2020, September 2020, October
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2020-09-01 Available. Released 2020-10-18
ราคาในไทย (บาท) ฿12,990 —
ตัวเครื่อง
ขนาด — 162.2 x 75.1 x 9.1 mm
น้ำหนัก 184 g ดีกว่า 194 g
หน้าจอ
ประเภทจอ IPS LCD, 120Hz, 480 nits (typ) IPS LCD, 120Hz, 120Hz
ขนาดจอ 6.57 inches ดีกว่า 6.5 inches
ความละเอียด 1080 x 2400 pixels, ~401 ppi density 1080 x 2400 pixels, ~405 ppi density
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 10 Android 10
ชิปเซ็ต MediaTek Dimensity 800 (7 nm) MediaTek Dimensity 800 (7 nm)
GPU Mali-G57 MC4 Mali-G57 MC4
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม — 128GB 4GB RAM, 128GB 6GB RAM
กล้องหลัง
กล้อง 48 MP, (wide) 48 MP, (wide)
กล้องหน้า
กล้อง — 16 MP
การเชื่อมต่อ
Bluetooth — 5.0
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 4000 mAh 5000 mAh ดีกว่า
การชาร์จ — 30W wired

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

OPPO Reno4 Z vs realme Q2 ต่างกันยังไง

OPPO Reno4 Z กับ realme Q2 ต่างกันยังไง?

OPPO Reno4 Z เด่นกว่า 2 ด้าน (จอใหญ่กว่า, เบากว่า) · realme Q2 เด่นกว่า 1 ด้าน (แบตเตอรี่ใหญ่กว่า)

OPPO Reno4 Z กับ realme Q2 รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

realme Q2 แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (4,000mAh vs 5,000mAh)

OPPO Reno4 Z กับ realme Q2 รุ่นไหนเบากว่า?

OPPO Reno4 Z เบากว่า (184g vs 194g)

OPPO Reno4 Z กับ realme Q2 ใช้ชิปอะไร?

OPPO Reno4 Z ใช้ชิป MediaTek Dimensity 800 (7 nm) ส่วน realme Q2 ใช้ชิป MediaTek Dimensity 800 (7 nm)