ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ OPPO Reno4 Z vs realme Q2 Pro

สเปก Oppo OPPO Reno4 Z ฿12,990 Realme realme Q2 Pro
สเปกเด่น
  • 6.57"1080×2400 · 120Hz
  • 48MP
  • —MediaTek Dimensity 800
  • 4,000mAh
  • 6.4"1080×2400 · 90Hz
  • 48MP
  • 8GB RAMMediaTek Dimensity 800
  • 4,300mAh65W ชาร์จเร็ว
ซื้อออนไลน์
การเปิดตัว
เปิดตัว 2020, September 2020, October
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2020-09-01 Available. Released 2020-10-01
ราคาในไทย (บาท) ฿12,990 —
ตัวเครื่อง
ขนาด — 160.9 x 74.4 x 8.1 mm
น้ำหนัก 184 g 175 g ดีกว่า
หน้าจอ
ประเภทจอ IPS LCD, 120Hz, 480 nits (typ) ดีกว่า Super AMOLED, 600 nits (peak), 90Hz
ขนาดจอ 6.57 inches ดีกว่า 6.4 inches
ความละเอียด 1080 x 2400 pixels, ~401 ppi density 1080 x 2400 pixels, ~411 ppi density
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 10 Android 10
ชิปเซ็ต MediaTek Dimensity 800 (7 nm) MediaTek Dimensity 800 (7 nm)
GPU Mali-G57 MC4 Mali-G57 MC4
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม — 128GB 8GB RAM
กล้องหลัง
กล้อง 48 MP, (wide) 48 MP, (wide)
กล้องหน้า
กล้อง — 16 MP
การเชื่อมต่อ
Bluetooth — 5.1
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 4000 mAh 4300 mAh ดีกว่า
การชาร์จ — 65W wired

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

OPPO Reno4 Z vs realme Q2 Pro ต่างกันยังไง

OPPO Reno4 Z กับ realme Q2 Pro ต่างกันยังไง?

OPPO Reno4 Z เด่นกว่า 2 ด้าน (จอใหญ่กว่า, จอลื่นกว่า (รีเฟรชเรตสูงกว่า)) · realme Q2 Pro เด่นกว่า 3 ด้าน (จอสว่างกว่า, แบตเตอรี่ใหญ่กว่า, เบากว่า)

OPPO Reno4 Z กับ realme Q2 Pro รุ่นไหนจอลื่นกว่า?

OPPO Reno4 Z จอลื่นกว่า (รีเฟรชเรตสูงกว่า) (120Hz vs 90Hz)

OPPO Reno4 Z กับ realme Q2 Pro รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

realme Q2 Pro แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (4,000mAh vs 4,300mAh)

OPPO Reno4 Z กับ realme Q2 Pro รุ่นไหนเบากว่า?

realme Q2 Pro เบากว่า (184g vs 175g)

OPPO Reno4 Z กับ realme Q2 Pro ใช้ชิปอะไร?

OPPO Reno4 Z ใช้ชิป MediaTek Dimensity 800 (7 nm) ส่วน realme Q2 Pro ใช้ชิป MediaTek Dimensity 800 (7 nm)