ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ OPPO Reno4 vs Redmi K30 5G Racing

สเปก Oppo OPPO Reno4 ฿11,990 Xiaomi Redmi K30 5G Racing €260
สเปกเด่น
  • 6.4"1080×2400
  • 48MP
  • 8GB RAMQualcomm Snapdragon 765G
  • 4,015mAh65W ชาร์จเร็ว
  • 6.67"1080×2400 · 120Hz
  • 64MP4K วิดีโอ
  • 6GB RAMQualcomm Snapdragon 768G
  • 4,500mAh30W ชาร์จเร็ว
ซื้อออนไลน์
เครือข่าย
เทคโนโลยี — GSM / HSPA / LTE / 5G
การเปิดตัว
เปิดตัว 2020, June 2020, May 14
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2020-06-12 Discontinued. Released 2020, May 14
ราคาในไทย (บาท) ฿11,990 —
ราคาต่างประเทศ (ยังไม่ขายในไทย) — 260 EUR
ตัวเครื่อง
ขนาด 159.3 x 74 x 7.8 mm ดีกว่า 165.3 x 76.6 x 8.8 mm
น้ำหนัก 165 g ดีกว่า 208 g
วัสดุ — Gorilla Glass 5 front and back, aluminum frame
ซิม — Dual SIM (Nano-SIM + Nano-SIM)
หน้าจอ
ประเภทจอ OLED, 430 nits (typ) IPS LCD, 120Hz, HDR10
ขนาดจอ 6.4 inches 6.67 inches (~84.8% screen-to-body ratio) ดีกว่า
ความละเอียด 1080 x 2400 pixels, ~411 ppi density 1080 x 2400 pixels, 20:9 ratio (~395 ppi density)
กระจกป้องกัน — Corning Gorilla Glass 5
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 10 Android 10, MIUI 11
ชิปเซ็ต Qualcomm Snapdragon 765G (7 nm) Qualcomm Snapdragon 768G (7 nm)
CPU — Octa-core, up to 2.8 GHz, 64-bit (Cortex-A76, Cortex-A55, Kryo 475)
GPU Adreno 620 Qualcomm Adreno 620
หน่วยความจำ
ช่องใส่การ์ด — No
ความจุ / แรม 128GB 8GB RAM, 256GB 8GB RAM ดีกว่า 128GB 6GB RAM, UFS 2.1
กล้องหลัง
กล้อง 48 MP, (wide)
8 MP
2 MP
2 MP
64 MP, f/1.9, 26mm (wide), 0.8µm, 1/1.72 inch
8 MP, f/2.2, 116° (ultra wide), 1.12µm, 1/4.0 inch
5 MP (macro)
0.08 MP (auxiliary) ดีกว่า
ฟีเจอร์ — Continuous shooting, digital zoom, exposure compensation, face detection, HDR, ISO control, panorama, tap to focus
วิดีโอ — 2160p@30fps, 1080p@30/120fps, 720p@960fps, Gyro-EIS
กล้องหน้า
กล้อง 32 MP ดีกว่า 20 MP, f/2.2, 27mm (wide), 0.8µm, 1/3.4 inch
2 MP, f/2.4, 1.75µm, 1/5.0 inch
วิดีโอ — 1080p@30fps
เสียง
ลำโพง — Yes
ช่องหูฟัง 3.5 มม. — Yes
การเชื่อมต่อ
Wi-Fi Wi-Fi 5 Wi-Fi 802.11 a/b/g/n/ac, dual-band, hotspot, Wi-Fi Direct
Bluetooth 5.1 5.1
ระบุตำแหน่ง — BDS, Galileo, GLONASS, GPS (L1 & L5), QZSS
NFC — Yes
วิทยุ — Yes
USB — USB Type-C 2.0, USB On-The-Go
ฟีเจอร์
เซ็นเซอร์ — Fingerprint, accelerometer, gyro, proximity, compass
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 4015 mAh Li-Po 4500 mAh ดีกว่า
การชาร์จ 65W wired ดีกว่า 30W wired, fast charging
อื่น ๆ
สี — Blue, Mint, Purple, Red, White

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

OPPO Reno4 vs Redmi K30 5G Racing ต่างกันยังไง

OPPO Reno4 กับ Redmi K30 5G Racing ต่างกันยังไง?

OPPO Reno4 เด่นกว่า 5 ด้าน (แรมมากกว่า, ความจุสูงสุดมากกว่า, ชาร์จเร็วกว่า, เบากว่า) · Redmi K30 5G Racing เด่นกว่า 3 ด้าน (จอใหญ่กว่า, กล้องหลักละเอียดกว่า, แบตเตอรี่ใหญ่กว่า)

OPPO Reno4 กับ Redmi K30 5G Racing รุ่นไหนกล้องหลักละเอียดกว่า?

Redmi K30 5G Racing กล้องหลักละเอียดกว่า (48MP vs 64MP)

OPPO Reno4 กับ Redmi K30 5G Racing รุ่นไหนแรมมากกว่า?

OPPO Reno4 แรมมากกว่า (8GB vs 6GB)

OPPO Reno4 กับ Redmi K30 5G Racing รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

Redmi K30 5G Racing แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (4,015mAh vs 4,500mAh)

OPPO Reno4 กับ Redmi K30 5G Racing รุ่นไหนชาร์จเร็วกว่า?

OPPO Reno4 ชาร์จเร็วกว่า (65W vs 30W)

OPPO Reno4 กับ Redmi K30 5G Racing รุ่นไหนเบากว่า?

OPPO Reno4 เบากว่า (165g vs 208g)

OPPO Reno4 กับ Redmi K30 5G Racing ใช้ชิปอะไร?

OPPO Reno4 ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 765G (7 nm) ส่วน Redmi K30 5G Racing ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 768G (7 nm)