ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ OPPO Reno4 SE vs vivo S7e

สเปก Oppo OPPO Reno4 SE vivo vivo S7e
สเปกเด่น
  • 6.43"1080×2400
  • 48MP
  • 8GB RAMMediaTek Dimensity 720
  • 2,150mAh65W ชาร์จเร็ว
  • 6.44"1080×2400
  • 63.7MP
  • 8GB RAMMediaTek Dimensity 720
  • 4,100mAh33W ชาร์จเร็ว
การเปิดตัว
เปิดตัว 2020, September 2020, November
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2020-09-01 Available. Released 2020-11-04
ตัวเครื่อง
ขนาด 160.5 x 73.9 x 7.85 mm —
น้ำหนัก 169 g ดีกว่า 171.7 g
หน้าจอ
ประเภทจอ AMOLED, 430 nits (typ) AMOLED, HDR10
ขนาดจอ 6.43 inches 6.44 inches ดีกว่า
ความละเอียด 1080 x 2400 pixels, ~409 ppi density 1080 x 2400 pixels, ~409 ppi density
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 10 Android 10
ชิปเซ็ต MediaTek Dimensity 720 (7 nm) MediaTek Dimensity 720 (7 nm)
GPU Mali-G57 MC3 Mali-G57 MC3
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม 128GB 8GB RAM, 256GB 8GB RAM ดีกว่า 128GB 8GB RAM
กล้องหลัง
กล้อง 48 MP, (wide) 63.7 MP, (wide) ดีกว่า
กล้องหน้า
กล้อง 32 MP 32 MP
การเชื่อมต่อ
Bluetooth 5.1 5.0
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 2150 mAh 4100 mAh ดีกว่า
การชาร์จ 65W wired ดีกว่า 33W wired

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

OPPO Reno4 SE vs vivo S7e ต่างกันยังไง

OPPO Reno4 SE กับ vivo S7e ต่างกันยังไง?

OPPO Reno4 SE เด่นกว่า 3 ด้าน (ความจุสูงสุดมากกว่า, ชาร์จเร็วกว่า, เบากว่า) · vivo S7e เด่นกว่า 3 ด้าน (จอใหญ่กว่า, กล้องหลักละเอียดกว่า, แบตเตอรี่ใหญ่กว่า)

OPPO Reno4 SE กับ vivo S7e รุ่นไหนกล้องหลักละเอียดกว่า?

vivo S7e กล้องหลักละเอียดกว่า (48MP vs 63.7MP)

OPPO Reno4 SE กับ vivo S7e รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

vivo S7e แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (2,150mAh vs 4,100mAh)

OPPO Reno4 SE กับ vivo S7e รุ่นไหนชาร์จเร็วกว่า?

OPPO Reno4 SE ชาร์จเร็วกว่า (65W vs 33W)

OPPO Reno4 SE กับ vivo S7e รุ่นไหนเบากว่า?

OPPO Reno4 SE เบากว่า (169g vs 171.7g)

OPPO Reno4 SE กับ vivo S7e ใช้ชิปอะไร?

OPPO Reno4 SE ใช้ชิป MediaTek Dimensity 720 (7 nm) ส่วน vivo S7e ใช้ชิป MediaTek Dimensity 720 (7 nm)