ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ OPPO Reno2 vs realme X2

สเปก Oppo OPPO Reno2 ฿17,990 Realme realme X2
สเปกเด่น
  • 6.54"1080×2400
  • 48MP
  • 8GB RAMQualcomm Snapdragon 730G
  • 4,000mAh20W ชาร์จเร็ว
  • 6.4"1080×2340
  • 64.4MP
  • 8GB RAMQualcomm Snapdragon 730G
  • 4,000mAh30W ชาร์จเร็ว
ซื้อออนไลน์
การเปิดตัว
เปิดตัว 2019, September 2019, December
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2019-09-01 Available. Released 2019-12-20
ราคาในไทย (บาท) ฿17,990 —
ตัวเครื่อง
ขนาด 160 x 74.3 x 9.5 mm 158.7 x 75.2 x 8.6 mm ดีกว่า
น้ำหนัก 189 g 182 g ดีกว่า
หน้าจอ
ประเภทจอ AM-OLED Super AMOLED
ขนาดจอ 6.54 inches ดีกว่า 6.4 inches
ความละเอียด 1080 x 2400 pixels, ~403 ppi density ดีกว่า 1080 x 2340 pixels, ~403 ppi density
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 9.0 Android 9.0
ชิปเซ็ต Qualcomm Snapdragon 730G (8 nm) Qualcomm Snapdragon 730G (8 nm)
GPU Adreno 618 Adreno 618
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม 128GB 8GB RAM, 256GB 8GB RAM 64GB 6GB RAM, 128GB 6GB RAM, 128GB 8GB RAM, 256GB 8GB RAM
กล้องหลัง
กล้อง 48 MP, (wide)
13 MP
8 MP
2 MP
64.4 MP, (wide)
8 MP
2 MP
2 MP ดีกว่า
กล้องหน้า
กล้อง 16 MP 32 MP ดีกว่า
การเชื่อมต่อ
Wi-Fi Wi-Fi 5 Wi-Fi 5
Bluetooth 5.0 5.0
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 4000 mAh 4000 mAh
การชาร์จ 20W wired 30W wired ดีกว่า

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

OPPO Reno2 vs realme X2 ต่างกันยังไง

OPPO Reno2 กับ realme X2 ต่างกันยังไง?

OPPO Reno2 เด่นกว่า 1 ด้าน (จอใหญ่กว่า) · realme X2 เด่นกว่า 4 ด้าน (กล้องหลักละเอียดกว่า, ชาร์จเร็วกว่า, เบากว่า, บางกว่า)

OPPO Reno2 กับ realme X2 รุ่นไหนกล้องหลักละเอียดกว่า?

realme X2 กล้องหลักละเอียดกว่า (48MP vs 64.4MP)

OPPO Reno2 กับ realme X2 รุ่นไหนชาร์จเร็วกว่า?

realme X2 ชาร์จเร็วกว่า (20W vs 30W)

OPPO Reno2 กับ realme X2 รุ่นไหนเบากว่า?

realme X2 เบากว่า (189g vs 182g)

OPPO Reno2 กับ realme X2 ใช้ชิปอะไร?

OPPO Reno2 ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 730G (8 nm) ส่วน realme X2 ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 730G (8 nm)