ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ OPPO Reno11 (China) vs vivo V27

สเปก Oppo OPPO Reno11 (China) €320 vivo vivo V27 ฿8,894
สเปกเด่น
  • 6.7"1080×2412 · 120Hz
  • 50MP4K วิดีโอ
  • 12GB RAMMediaTek Dimensity 8200
  • 4,800mAh67W ชาร์จเร็ว
  • 6.78"1080×2400 · 120Hz
  • 50MP
  • 12GB RAMMediaTek Dimensity 8200
  • 4,600mAh66W ชาร์จเร็ว
ซื้อออนไลน์
เครือข่าย
เทคโนโลยี GSM / CDMA / HSPA / LTE / 5G —
การเปิดตัว
เปิดตัว 2023, November 23 2023, March
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2023, November 25 Available. Released 2023-03-01
ราคาในไทย (บาท) — ฿8,894
ราคาต่างประเทศ (ยังไม่ขายในไทย) 320 EUR —
ตัวเครื่อง
ขนาด 162.4 x 74.1 x 7.6 mm —
น้ำหนัก 184 g 180 g ดีกว่า
ซิม Dual SIM (Nano-SIM + Nano-SIM) —
หน้าจอ
ประเภทจอ OLED, 120Hz, HDR10+, 950 nits (peak) AMOLED, 1B colors, 120Hz, HDR10+, 120Hz
ขนาดจอ 6.7 inches (~89.8% screen-to-body ratio) 6.78 inches ดีกว่า
ความละเอียด 1080 x 2412 pixels, 20:9 ratio (~394 ppi density) ดีกว่า 1080 x 2400 pixels, ~388 ppi density
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 14, ColorOS 14 Android 13
ชิปเซ็ต MediaTek Dimensity 8200 (4 nm) MediaTek Dimensity 8200 (4 nm)
CPU Octa-core (1x3.1 GHz Cortex-A78 & 3x3.0 GHz Cortex-A78 & 4x2.0 GHz Cortex-A55) —
GPU Mali-G610 MC6 Mali-G610 MC6
หน่วยความจำ
ช่องใส่การ์ด No —
ความจุ / แรม 256GB 8GB RAM, 256GB 12GB RAM, 512GB 12GB RAM, UFS 3.1 ดีกว่า 128GB 8GB RAM, 256GB 8GB RAM, 256GB 12GB RAM
กล้องหลัง
กล้อง 50 MP, f/1.8, 26mm (wide), 1/1.95", OIS, PDAF
32 MP, f/2.0, 47mm (telephoto), 0.8µm, 2x optical zoom, 1/2.74", PDAF
8 MP, f/2.2, 16mm, 112° (ultrawide), 1.12µm, 1/4.0"
50 MP, (wide)
8 MP
2 MP
ฟีเจอร์ LED flash, HDR, panorama —
วิดีโอ 2160p@30fps, 1080p@30/60/120fps, Gyro-EIS —
กล้องหน้า
กล้อง 32 MP, f/2.4, 22mm (wide), 0.8µm, 1/2.74" 50 MP ดีกว่า
วิดีโอ 2160p@30fps, 1080p@30fps, Gyro-EIS —
เสียง
ลำโพง Yes, Hi-Res audio 24-bit/192kHz —
ช่องหูฟัง 3.5 มม. No —
การเชื่อมต่อ
Wi-Fi Wi-Fi 802.11 a/b/g/n/ac/ax (Wi-Fi 6), dual-band, Wi-Fi Direct Wi-Fi 5
Bluetooth 5.4 —
ระบุตำแหน่ง BDS, GALILEO, GLONASS, GPS, QZSS —
NFC Yes —
วิทยุ No —
USB USB Type-C 2.0, USB On-The-Go —
ฟีเจอร์
เซ็นเซอร์ Accelerometer, compass, gyroscope, proximity, optical in-display fingerprint —
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ Li-Po 4800 mAh ดีกว่า 4600 mAh
การชาร์จ 67W wired ดีกว่า 66W wired
อื่น ๆ
สี Black, Green, Silver —
รหัสรุ่น PJH110 —

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

OPPO Reno11 (China) vs vivo V27 ต่างกันยังไง

OPPO Reno11 (China) กับ vivo V27 ต่างกันยังไง?

OPPO Reno11 (China) เด่นกว่า 3 ด้าน (ความจุสูงสุดมากกว่า, แบตเตอรี่ใหญ่กว่า, ชาร์จเร็วกว่า) · vivo V27 เด่นกว่า 2 ด้าน (จอใหญ่กว่า, เบากว่า)

OPPO Reno11 (China) กับ vivo V27 รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

OPPO Reno11 (China) แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (4,800mAh vs 4,600mAh)

OPPO Reno11 (China) กับ vivo V27 รุ่นไหนชาร์จเร็วกว่า?

OPPO Reno11 (China) ชาร์จเร็วกว่า (67W vs 66W)

OPPO Reno11 (China) กับ vivo V27 รุ่นไหนเบากว่า?

vivo V27 เบากว่า (184g vs 180g)

OPPO Reno11 (China) กับ vivo V27 ใช้ชิปอะไร?

OPPO Reno11 (China) ใช้ชิป MediaTek Dimensity 8200 (4 nm) ส่วน vivo V27 ใช้ชิป MediaTek Dimensity 8200 (4 nm)