ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ OPPO Reno 8 Pro vs vivo T1 Pro

สเปก Oppo OPPO Reno 8 Pro ฿27,990 vivo vivo T1 Pro
สเปกเด่น
  • 6.62"1080×2400 · 120Hz
  • 50.1MP
  • —Snapdragon 7 Gen 1
  • 4,500mAh80W ชาร์จเร็ว
  • 6.44"1080×2404
  • 64MP
  • —Qualcomm Snapdragon 778G
  • 4,700mAh
ซื้อออนไลน์
การเปิดตัว
เปิดตัว 2022, May 2022, May
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2022-05-01 Available. Released 2022-05-04
ราคาในไทย (บาท) ฿27,990 —
ตัวเครื่อง
ขนาด 161 x 74.2 x 7.57 mm —
น้ำหนัก 188 g 180.3 g ดีกว่า
หน้าจอ
ประเภทจอ AM-OLED, 120Hz AMOLED, HDR10+, 1300 nits (peak)
ขนาดจอ 6.62 inches ดีกว่า 6.44 inches
ความละเอียด 1080 x 2400 pixels, ~398 ppi density 1080 x 2404 pixels, ~409 ppi density ดีกว่า
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 12 Android 12
ชิปเซ็ต Snapdragon 7 Gen 1 (4 nm) Qualcomm Snapdragon 778G (6 nm)
GPU Adreno 644 Adreno 642L
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม 128GB 12.0GB RAM, 256GB 12.0GB RAM —
กล้องหลัง
กล้อง 50.1 MP, (wide) 64 MP, (wide) ดีกว่า
กล้องหน้า
กล้อง 32 MP ดีกว่า 16 MP
การเชื่อมต่อ
Bluetooth Bluetooth 5.2 —
USB USB C reversible —
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 4500 mAh 4700 mAh ดีกว่า
การชาร์จ 80W wired —

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

OPPO Reno 8 Pro vs vivo T1 Pro ต่างกันยังไง

OPPO Reno 8 Pro กับ vivo T1 Pro ต่างกันยังไง?

OPPO Reno 8 Pro เด่นกว่า 1 ด้าน (จอใหญ่กว่า) · vivo T1 Pro เด่นกว่า 3 ด้าน (กล้องหลักละเอียดกว่า, แบตเตอรี่ใหญ่กว่า, เบากว่า)

OPPO Reno 8 Pro กับ vivo T1 Pro รุ่นไหนกล้องหลักละเอียดกว่า?

vivo T1 Pro กล้องหลักละเอียดกว่า (50.1MP vs 64MP)

OPPO Reno 8 Pro กับ vivo T1 Pro รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

vivo T1 Pro แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (4,500mAh vs 4,700mAh)

OPPO Reno 8 Pro กับ vivo T1 Pro รุ่นไหนเบากว่า?

vivo T1 Pro เบากว่า (188g vs 180.3g)

OPPO Reno 8 Pro กับ vivo T1 Pro ใช้ชิปอะไร?

OPPO Reno 8 Pro ใช้ชิป Snapdragon 7 Gen 1 (4 nm) ส่วน vivo T1 Pro ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 778G (6 nm)