ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ OPPO K11x vs vivo Y78

สเปก Oppo OPPO K11x vivo vivo Y78
สเปกเด่น
  • 6.72"1080×2400 · 120Hz
  • 108MP
  • 12GB RAMQualcomm Snapdragon 695 5G
  • 5,000mAh
  • 6.64"1080×2388 · 120Hz
  • 64MP
  • —Qualcomm Snapdragon 695 5G
  • 5,000mAh
การเปิดตัว
เปิดตัว 2023, May 2023, June
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2023-05-01 Available. Released 2023-06-10
ตัวเครื่อง
น้ำหนัก 195 g 190 g ดีกว่า
หน้าจอ
ประเภทจอ IPS LCD, 120Hz, 550 nits (typ), 680 nits (peak) IPS LCD, 120Hz, HDR10
ขนาดจอ 6.72 inches ดีกว่า 6.64 inches
ความละเอียด 1080 x 2400 pixels, ~392 ppi density ดีกว่า 1080 x 2388 pixels, ~395 ppi density
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 13 Android 13
ชิปเซ็ต Qualcomm Snapdragon 695 5G (6 nm) Qualcomm Snapdragon 695 5G (6 nm)
GPU Adreno 619 Adreno 619
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม 128GB 12GB RAM, 256GB 12GB RAM —
กล้องหลัง
กล้อง 108 MP, (wide) ดีกว่า 64 MP, (wide)
กล้องหน้า
กล้อง 16 MP ดีกว่า 8 MP
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 5000 mAh 5000 mAh

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

OPPO K11x vs vivo Y78 ต่างกันยังไง

OPPO K11x กับ vivo Y78 ต่างกันยังไง?

OPPO K11x เด่นกว่า 2 ด้าน (จอใหญ่กว่า, กล้องหลักละเอียดกว่า) · vivo Y78 เด่นกว่า 1 ด้าน (เบากว่า)

OPPO K11x กับ vivo Y78 รุ่นไหนกล้องหลักละเอียดกว่า?

OPPO K11x กล้องหลักละเอียดกว่า (108MP vs 64MP)

OPPO K11x กับ vivo Y78 รุ่นไหนเบากว่า?

vivo Y78 เบากว่า (195g vs 190g)

OPPO K11x กับ vivo Y78 ใช้ชิปอะไร?

OPPO K11x ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 695 5G (6 nm) ส่วน vivo Y78 ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 695 5G (6 nm)