ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ OPPO A92 vs vivo V20 SE

สเปก Oppo OPPO A92 ฿7,999 vivo vivo V20 SE ฿8,699
สเปกเด่น
  • 6.5"1080×2400
  • 48MP
  • 8GB RAMQualcomm Snapdragon 665
  • 5,000mAh18W ชาร์จเร็ว
  • 6.44"1080×2400
  • 48MP
  • 8GB RAMQualcomm Snapdragon 665
  • 4,100mAh33W ชาร์จเร็ว
ซื้อออนไลน์
การเปิดตัว
เปิดตัว 2020, May 2020, September
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2020-05-04 Available. Released 2020-09-24
ราคาในไทย (บาท) ฿7,999 ดีกว่า ฿8,699
ตัวเครื่อง
น้ำหนัก 192 g 171 g ดีกว่า
หน้าจอ
ประเภทจอ IPS LCD, 480 nits (typ) AMOLED
ขนาดจอ 6.5 inches ดีกว่า 6.44 inches
ความละเอียด 1080 x 2400 pixels, ~405 ppi density 1080 x 2400 pixels, ~409 ppi density
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 10 Android 10
ชิปเซ็ต Qualcomm Snapdragon 665 (11 nm) Qualcomm Snapdragon 665 (11 nm)
GPU Adreno 610 Adreno 610
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม 128GB 8GB RAM 128GB 8GB RAM
กล้องหลัง
กล้อง 48 MP, (wide)
8 MP
2 MP
2 MP
48 MP, (wide)
กล้องหน้า
กล้อง 16 MP 32 MP ดีกว่า
การเชื่อมต่อ
Wi-Fi Wi-Fi 5 —
Bluetooth 5.0 5.0
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 5000 mAh ดีกว่า 4100 mAh
การชาร์จ 18W wired 33W wired ดีกว่า

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

OPPO A92 vs vivo V20 SE ต่างกันยังไง

OPPO A92 กับ vivo V20 SE ต่างกันยังไง?

OPPO A92 เด่นกว่า 3 ด้าน (จอใหญ่กว่า, แบตเตอรี่ใหญ่กว่า, ราคาถูกกว่า) · vivo V20 SE เด่นกว่า 2 ด้าน (ชาร์จเร็วกว่า, เบากว่า)

OPPO A92 กับ vivo V20 SE รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

OPPO A92 แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (5,000mAh vs 4,100mAh)

OPPO A92 กับ vivo V20 SE รุ่นไหนชาร์จเร็วกว่า?

vivo V20 SE ชาร์จเร็วกว่า (18W vs 33W)

OPPO A92 กับ vivo V20 SE รุ่นไหนเบากว่า?

vivo V20 SE เบากว่า (192g vs 171g)

OPPO A92 กับ vivo V20 SE รุ่นไหนราคาถูกกว่า?

OPPO A92 ราคาถูกกว่า (฿7,999 vs ฿8,699 · ถูกกว่า ฿700)

OPPO A92 กับ vivo V20 SE ใช้ชิปอะไร?

OPPO A92 ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 665 (11 nm) ส่วน vivo V20 SE ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 665 (11 nm)