ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ OPPO A78 vs POCO M4

สเปก Oppo OPPO A78 ฿5,384 POCO POCO M4
สเปกเด่น
  • 6.56"720×1612 · 90Hz
  • 50.1MP
  • —Dimensity 700
  • 5,000mAh33W ชาร์จเร็ว
  • 6.58"1080×2048 · 90Hz
  • 13MP
  • —Dimensity 700
  • 5,000mAh18W ชาร์จเร็ว
ซื้อออนไลน์
การเปิดตัว
เปิดตัว 2023, January 2022, May
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2023-01-01 Available. Released 2022-05-06
ราคาในไทย (บาท) ฿5,384 —
ตัวเครื่อง
ขนาด 163.8 x 75.04 x 7.99 mm ดีกว่า 163.99 x 76.09 x 8.9 mm
น้ำหนัก 188 g ดีกว่า 200 g
หน้าจอ
ประเภทจอ IPS TFT LCD, 90Hz IPS TFT LCD, 90Hz
ขนาดจอ 6.56 inches 6.58 inches ดีกว่า
ความละเอียด 720 x 1612 pixels, ~269 ppi density 1080 x 2048 pixels, ~352 ppi density ดีกว่า
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 12 Android 12
ชิปเซ็ต Dimensity 700 (7 nm) Dimensity 700 (7 nm)
GPU Mali-G57 MC2 Mali-G57 MC2
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม 128GB 8.0GB RAM 64GB 6.0GB RAM, 128GB 6.0GB RAM
กล้องหลัง
กล้อง 50.1 MP, (wide) ดีกว่า 13 MP, (wide)
กล้องหน้า
กล้อง 8 MP ดีกว่า 4.9 MP
การเชื่อมต่อ
Bluetooth Bluetooth 5.3 Bluetooth 5.1
USB USB C reversible USB C reversible
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 5000 mAh 5000 mAh
การชาร์จ 33W wired ดีกว่า 18W wired

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

OPPO A78 vs POCO M4 ต่างกันยังไง

OPPO A78 กับ POCO M4 ต่างกันยังไง?

OPPO A78 เด่นกว่า 4 ด้าน (กล้องหลักละเอียดกว่า, ชาร์จเร็วกว่า, เบากว่า, บางกว่า) · POCO M4 เด่นกว่า 1 ด้าน (จอใหญ่กว่า)

OPPO A78 กับ POCO M4 รุ่นไหนกล้องหลักละเอียดกว่า?

OPPO A78 กล้องหลักละเอียดกว่า (50.1MP vs 13MP)

OPPO A78 กับ POCO M4 รุ่นไหนชาร์จเร็วกว่า?

OPPO A78 ชาร์จเร็วกว่า (33W vs 18W)

OPPO A78 กับ POCO M4 รุ่นไหนเบากว่า?

OPPO A78 เบากว่า (188g vs 200g)

OPPO A78 กับ POCO M4 ใช้ชิปอะไร?

OPPO A78 ใช้ชิป Dimensity 700 (7 nm) ส่วน POCO M4 ใช้ชิป Dimensity 700 (7 nm)