ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ OPPO A76 vs POCO M4 Pro

สเปก Oppo OPPO A76 ฿7,999 POCO POCO M4 Pro ฿7,999
สเปกเด่น
  • 6.56"720×1612 · 90Hz
  • 13MP
  • —Snapdragon 680 4G
  • 5,000mAh33W ชาร์จเร็ว
  • 6.43"1080×2400 · 90Hz
  • 63.7MP
  • —Helio G96
  • 5,000mAh33W ชาร์จเร็ว
ซื้อออนไลน์
การเปิดตัว
เปิดตัว 2022, February 2022, March
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2022-02-01 Available. Released 2022-03-01
ราคาในไทย (บาท) ฿7,999 ฿7,999
ตัวเครื่อง
น้ำหนัก 189 g 179.5 g ดีกว่า
หน้าจอ
ประเภทจอ Color IPS TFT LCD display, 90Hz AM-OLED display, 90Hz
ขนาดจอ 6.56 inches ดีกว่า 6.43 inches
ความละเอียด 720 x 1612 pixels, ~269 ppi density 1080 x 2400 pixels, ~409 ppi density ดีกว่า
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 11 Android 11
ชิปเซ็ต Snapdragon 680 4G (6 nm) Helio G96 (12 nm)
GPU Adreno 610 Mali G57 MC2
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม 128GB 4.0GB RAM, 128GB 6.0GB RAM, 256GB 4.0GB RAM 64GB 4.0GB RAM, 64GB 6.0GB RAM, 64GB 8.0GB RAM, 128GB 6.0GB RAM, 128GB 8.0GB RAM, 256GB 8.0GB RAM
กล้องหลัง
กล้อง 13 MP, (wide) 63.7 MP, (wide) ดีกว่า
กล้องหน้า
กล้อง 8 MP 15.9 MP ดีกว่า
การเชื่อมต่อ
Bluetooth Bluetooth 5.0 Bluetooth 5.0
USB USB C reversible USB C reversible
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 5000 mAh 5000 mAh
การชาร์จ 33W wired 33W wired

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

OPPO A76 vs POCO M4 Pro ต่างกันยังไง

OPPO A76 กับ POCO M4 Pro ต่างกันยังไง?

OPPO A76 เด่นกว่า 1 ด้าน (จอใหญ่กว่า) · POCO M4 Pro เด่นกว่า 2 ด้าน (กล้องหลักละเอียดกว่า, เบากว่า)

OPPO A76 กับ POCO M4 Pro รุ่นไหนกล้องหลักละเอียดกว่า?

POCO M4 Pro กล้องหลักละเอียดกว่า (13MP vs 63.7MP)

OPPO A76 กับ POCO M4 Pro รุ่นไหนเบากว่า?

POCO M4 Pro เบากว่า (189g vs 179.5g)

OPPO A76 กับ POCO M4 Pro ใช้ชิปอะไร?

OPPO A76 ใช้ชิป Snapdragon 680 4G (6 nm) ส่วน POCO M4 Pro ใช้ชิป Helio G96 (12 nm)