ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ OPPO A56 vs POCO M3 Pro

สเปก Oppo OPPO A56 POCO POCO M3 Pro ฿4,999
สเปกเด่น
  • 6.5"720×1600 · 60Hz
  • 13MP
  • —Dimensity 700
  • 5,000mAh10W ชาร์จเร็ว
  • 6.5"1080×2400 · 90Hz
  • 48MP
  • —Dimensity 700
  • 5,000mAh18W ชาร์จเร็ว
ซื้อออนไลน์
การเปิดตัว
เปิดตัว 2021, November 2021, May
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2021-11-01 Available. Released 2021-05-01
ราคาในไทย (บาท) — ฿4,999
ตัวเครื่อง
น้ำหนัก 189.5 g ดีกว่า 190 g
หน้าจอ
ประเภทจอ Color IPS TFT LCD display, 60Hz Color IPS TFT LCD display, 90Hz ดีกว่า
ขนาดจอ 6.5 inches 6.5 inches
ความละเอียด 720 x 1600 pixels, ~270 ppi density 1080 x 2400 pixels, ~405 ppi density ดีกว่า
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 11 Android 11
ชิปเซ็ต Dimensity 700 (7 nm) Dimensity 700 (7 nm)
GPU Mali-G57 MC2 Mali-G57 MC2
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม 128GB 6.0GB RAM 64GB 4.0GB RAM, 64GB 6.0GB RAM, 128GB 6.0GB RAM
กล้องหลัง
กล้อง 13 MP, (wide) 48 MP, (wide) ดีกว่า
กล้องหน้า
กล้อง 8 MP 8 MP
การเชื่อมต่อ
Bluetooth Bluetooth 5.1 Bluetooth 5.1
USB USB C reversible USB C reversible
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 5000 mAh 5000 mAh
การชาร์จ 10W wired 18W wired ดีกว่า

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

OPPO A56 vs POCO M3 Pro ต่างกันยังไง

OPPO A56 กับ POCO M3 Pro ต่างกันยังไง?

OPPO A56 เด่นกว่า 1 ด้าน (เบากว่า) · POCO M3 Pro เด่นกว่า 3 ด้าน (จอลื่นกว่า (รีเฟรชเรตสูงกว่า), กล้องหลักละเอียดกว่า, ชาร์จเร็วกว่า)

OPPO A56 กับ POCO M3 Pro รุ่นไหนจอลื่นกว่า?

POCO M3 Pro จอลื่นกว่า (รีเฟรชเรตสูงกว่า) (60Hz vs 90Hz)

OPPO A56 กับ POCO M3 Pro รุ่นไหนกล้องหลักละเอียดกว่า?

POCO M3 Pro กล้องหลักละเอียดกว่า (13MP vs 48MP)

OPPO A56 กับ POCO M3 Pro รุ่นไหนชาร์จเร็วกว่า?

POCO M3 Pro ชาร์จเร็วกว่า (10W vs 18W)

OPPO A56 กับ POCO M3 Pro รุ่นไหนเบากว่า?

OPPO A56 เบากว่า (189.5g vs 190g)

OPPO A56 กับ POCO M3 Pro ใช้ชิปอะไร?

OPPO A56 ใช้ชิป Dimensity 700 (7 nm) ส่วน POCO M3 Pro ใช้ชิป Dimensity 700 (7 nm)