ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ Motorola Signature 27 vs POCO X8 Pro Max

สเปก Motorola Motorola Signature 27 Xiaomi POCO X8 Pro Max US$512.50
สเปกเด่น
  • 6.8"1264×2780 · 165Hz
  • 50MP8K วิดีโอ
  • 16GB RAMQualcomm Snapdragon 8 Elite Extreme Gen 6
  • 7,000mAh90W ชาร์จเร็ว
  • 6.83"1280×2772 · 120Hz
  • 50MP4K วิดีโอ
  • 12GB RAMMediaTek Dimensity 9500s
  • 8,500mAh100W ชาร์จเร็ว
เครือข่าย
เทคโนโลยี GSM / HSPA / LTE / 5G GSM / HSPA / LTE / 5G
การเปิดตัว
เปิดตัว 2026, September 22 2026, March 17
สถานะ / วางจำหน่าย Coming soon. Expected 2026, November 01 Available. Released 2026, March 17
ราคาต่างประเทศ (ยังไม่ขายในไทย) — 512.50 USD
ตัวเครื่อง
ขนาด — 162.9 x 77.9 x 8.2 mm
น้ำหนัก — 218 g
วัสดุ Aluminum frame, Gorilla Glass Victus 2 front Back: glass-fiber reinforced plastic; frame: aluminum; front: Corning Gorilla Glass 7i
ซิม Dual SIM (Nano-SIM + Nano-SIM) Dual SIM (Nano-SIM + Nano-SIM + eSIM)
กันน้ำกันฝุ่น IP68, IP69 IP68, IP69K
หน้าจอ
ประเภทจอ LTPO AMOLED, 165Hz, 1 billion colors, Dolby Vision, HDR10+ ดีกว่า AMOLED, 120Hz, Dolby Vision, HDR10+, 3500 nits (peak)
ขนาดจอ 6.8 inches 6.83 inches (~90.3% screen-to-body ratio) ดีกว่า
ความละเอียด 1264 x 2780 pixels (~449 ppi density) 1280 x 2772 pixels, 19.5:9 ratio (~447 ppi density) ดีกว่า
กระจกป้องกัน Corning Gorilla Glass Victus 2 Corning Gorilla Glass 7i
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 17 (Cinnamon Bun), up to 7 major OS upgrades Android 16 (Baklava), HyperOS 3
ชิปเซ็ต Qualcomm Snapdragon 8 Elite Extreme Gen 6 (2 nm) MediaTek Dimensity 9500s (3 nm)
CPU Octa-core (2x 5.01 GHz, 3x 4.03 GHz, 3x 3.74 GHz) Octa-core (1x3.73 GHz Cortex-X925, 3x3.3 GHz Cortex-X4, 4x2.4 GHz Cortex-A720)
GPU Qualcomm Adreno 850 ARM Immortalis-G925 MC11
หน่วยความจำ
ช่องใส่การ์ด No No
ความจุ / แรม 256GB 12GB RAM, 512GB 12GB RAM, 512GB 16GB RAM, 1TB 16GB RAM, UFS 4.1 ดีกว่า 256GB 12GB RAM, 512GB 12GB RAM, UFS 4.1
กล้องหลัง
กล้อง 50 MP (wide), 1/1.28 inch sensor, 1.22 μm, OIS, PDAF
200 MP (periscope telephoto), 5x optical zoom, OIS, PDAF
50 MP, f/2.0, 12 mm, 122° (ultra wide), 0.64 μm, 1/2.76 inch sensor, PDAF
50 MP, f/1.5, 26mm (wide), 1/1.95", 0.8µm
8 MP, f/2.2, 15mm (ultra wide), 1/4.0", 1.12µm
ฟีเจอร์ Dual LED flash, HDR, panorama OIS, PDAF, LED flash, HDR, panorama
วิดีโอ 4320p@30fps, 2160p@30/60/120fps, 1080p@30/60/120/240fps, 10-bit HDR10+, Dolby Vision, Gyro-EIS ดีกว่า 2160p@30/60fps, 1080p@30/60/120/240/960fps
กล้องหน้า
กล้อง 50 MP, f/2.0, 21 mm (wide), 0.6 μm, 1/2.93 inch sensor, Dual-Pixel PDAF ดีกว่า 20 MP, f/2.2, 21mm (wide), 1/4.0", 0.7µm
วิดีโอ 2160p@30/60fps, 1080p@30/60/120/240fps 1080p@30/60fps
เสียง
ลำโพง Yes, stereo speakers, Dolby Atmos Yes
ช่องหูฟัง 3.5 มม. No No
การเชื่อมต่อ
Wi-Fi Wi-Fi 7 (802.11 a/b/g/n/ac/ax/be), tri-band, Wi-Fi Direct Wi-Fi 802.11 a/b/g/n/ac/ax/be (Wi-Fi 7), dual-band, Wi-Fi Direct
Bluetooth 6.0 6.0
ระบุตำแหน่ง BDS, Galileo, GLONASS, GPS, NavIC BDS, GALILEO, GLONASS, GPS, NavIC, QZSS
NFC Yes Yes
วิทยุ No No
USB USB Type-C 3.1 Gen 2, USB On-The-Go, DisplayPort 1.4 USB Type-C 2.0, USB On-The-Go
ฟีเจอร์
เซ็นเซอร์ Accelerometer, compass, gyroscope, proximity, under-display ultrasonic fingerprint, UWB Accelerometer, compass, gyro, proximity, under-display ultrasonic fingerprint
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ Si/C Li-Ion 7000 mAh Si/C Li-Ion 8500 mAh ดีกว่า
การชาร์จ 90W wired, 50W wireless, reverse wired and wireless charging 100W wired ดีกว่า
อื่น ๆ
สี Dark green, Gray Black, Blue, White
รหัสรุ่น — 2602BPC18G

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

Motorola Signature 27 vs POCO X8 Pro Max ต่างกันยังไง

Motorola Signature 27 กับ POCO X8 Pro Max ต่างกันยังไง?

Motorola Signature 27 เด่นกว่า 4 ด้าน (จอลื่นกว่า (รีเฟรชเรตสูงกว่า), ถ่ายวิดีโอได้ละเอียดกว่า, แรมมากกว่า, ความจุสูงสุดมากกว่า) · POCO X8 Pro Max เด่นกว่า 3 ด้าน (จอใหญ่กว่า, แบตเตอรี่ใหญ่กว่า, ชาร์จเร็วกว่า)

Motorola Signature 27 กับ POCO X8 Pro Max รุ่นไหนจอลื่นกว่า?

Motorola Signature 27 จอลื่นกว่า (รีเฟรชเรตสูงกว่า) (165Hz vs 120Hz)

Motorola Signature 27 กับ POCO X8 Pro Max รุ่นไหนแรมมากกว่า?

Motorola Signature 27 แรมมากกว่า (16GB vs 12GB)

Motorola Signature 27 กับ POCO X8 Pro Max รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

POCO X8 Pro Max แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (7,000mAh vs 8,500mAh)

Motorola Signature 27 กับ POCO X8 Pro Max รุ่นไหนชาร์จเร็วกว่า?

POCO X8 Pro Max ชาร์จเร็วกว่า (90W vs 100W)

Motorola Signature 27 กับ POCO X8 Pro Max ใช้ชิปอะไร?

Motorola Signature 27 ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 8 Elite Extreme Gen 6 (2 nm) ส่วน POCO X8 Pro Max ใช้ชิป MediaTek Dimensity 9500s (3 nm)