ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ Motorola Razr 70 vs realme X9

สเปก Motorola Motorola Razr 70 US$873 Realme realme X9
สเปกเด่น
  • 6.9"1080×2640 · 120Hz
  • 50MP4K วิดีโอ
  • 8GB RAMMediaTek Dimensity 7450X
  • 4,800mAh30W ชาร์จเร็ว
  • 6.4"1080×2400
  • 64MP
  • —Qualcomm Snapdragon 778G
  • 4,500mAh
เครือข่าย
เทคโนโลยี GSM / HSPA / LTE / 5G —
การเปิดตัว
เปิดตัว 2026, April 29 2025
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2026, April 29 Available. Released 2025
ราคาต่างประเทศ (ยังไม่ขายในไทย) 873 USD —
ตัวเครื่อง
ขนาด 171.3 x 74 x 7.3 mm (6.74 x 2.91 x 0.29 in) —
น้ำหนัก 188 g (6.63 oz) 175 g ดีกว่า
วัสดุ Frame: Aluminum. Front: Gorilla Glass (folded), plastic (unfolded). Hinge: Titanium —
ซิม Dual SIM (Nano-SIM + eSIM) —
กันน้ำกันฝุ่น IP48 —
หน้าจอ
ประเภทจอ Foldable LTPO AMOLED, 1B colors, 120Hz, HDR10+, Dolby Vision OLED, HDR10
ขนาดจอ 6.9 inches ดีกว่า 6.4 inches
ความละเอียด 1080 x 2640 pixels, 413 ppi density ดีกว่า 1080 x 2400 pixels, ~411 ppi density
กระจกป้องกัน Corning Gorilla Glass Victus, MIL-STD-810H —
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 16 (Baklava), up to 3 major Android upgrades Android 11
ชิปเซ็ต MediaTek Dimensity 7450X Qualcomm Snapdragon 778G (6 nm)
CPU Octa-core (4x2.6 GHz Cortex-A78, 4x2.0 GHz Cortex-A55) —
GPU ARM Mali-G615 MC2 Adreno 642L
หน่วยความจำ
ช่องใส่การ์ด No —
ความจุ / แรม 128GB 8GB RAM, 256GB 8GB RAM, 512GB 8GB RAM, UFS 3.1 —
กล้องหลัง
กล้อง 50 MP, f/1.7, 0.8 µm, 1/1.95 inch sensor, OIS
50 MP, f/2.0, 122° (ultra wide), 0.64 µm, 1/2.76 inch sensor
64 MP, (wide) ดีกว่า
ฟีเจอร์ LED flash, HDR, panorama —
วิดีโอ 2160p@30fps, 1080p@30/60/120fps, Gyro-EIS —
กล้องหน้า
กล้อง 32 MP, f/2.4, 0.7 µm, 1/3.14 inch sensor (wide), HDR —
วิดีโอ 2160p@30fps, 1080p@30/60fps —
เสียง
ลำโพง Yes, stereo speakers, Dolby Atmos —
ช่องหูฟัง 3.5 มม. No —
การเชื่อมต่อ
Wi-Fi Wi-Fi 802.11 a/b/g/n/ac/ax (Wi-Fi 6) —
Bluetooth 5.4 —
ระบุตำแหน่ง GPS, GALILEO, GLONASS, QZSS —
NFC Yes —
วิทยุ No —
USB USB Type-C 2.0, USB Mass Storage (UMS) —
ฟีเจอร์
เซ็นเซอร์ Accelerometer, barometer, compass, gyro, proximity, side fingerprint —
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ Si/C Li-Ion, 4800 mAh ดีกว่า 4500 mAh
การชาร์จ 30W wired
15W wireless
—
อื่น ๆ
สี Green, Gray, Pink, White —
รหัสรุ่น XT2657-1, XT2657-2 —

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

Motorola Razr 70 vs realme X9 ต่างกันยังไง

Motorola Razr 70 กับ realme X9 ต่างกันยังไง?

Motorola Razr 70 เด่นกว่า 2 ด้าน (จอใหญ่กว่า, แบตเตอรี่ใหญ่กว่า) · realme X9 เด่นกว่า 2 ด้าน (กล้องหลักละเอียดกว่า, เบากว่า)

Motorola Razr 70 กับ realme X9 รุ่นไหนกล้องหลักละเอียดกว่า?

realme X9 กล้องหลักละเอียดกว่า (50MP vs 64MP)

Motorola Razr 70 กับ realme X9 รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

Motorola Razr 70 แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (4,800mAh vs 4,500mAh)

Motorola Razr 70 กับ realme X9 รุ่นไหนเบากว่า?

realme X9 เบากว่า (188g vs 175g)

Motorola Razr 70 กับ realme X9 ใช้ชิปอะไร?

Motorola Razr 70 ใช้ชิป MediaTek Dimensity 7450X ส่วน realme X9 ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 778G (6 nm)