ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ Motorola Moto Pad 70 vs POCO Pad C1

สเปก Motorola Motorola Moto Pad 70 Xiaomi POCO Pad C1
สเปกเด่น
  • 12.1"2560×1600 · 90Hz
  • 13MPFull HD วิดีโอ
  • 8GB RAMMediaTek Dimensity 6400
  • 10,200mAh68W ชาร์จเร็ว
  • 9.7"1280×2048 · 120Hz
  • 8MPFull HD วิดีโอ
  • 6GB RAMQualcomm Snapdragon 6s 4G Gen 2
  • 7,600mAh18W ชาร์จเร็ว
เครือข่าย
เทคโนโลยี GSM / HSPA / LTE / 5G —
การเปิดตัว
เปิดตัว 2026, August 18 2026, May 21
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2026, August 18 Available. Released 2026, June 01
ตัวเครื่อง
ขนาด 278.8 x 181.1 x 6.5 mm (10.98 x 7.13 x 0.26 in) ดีกว่า 226.5 x 148 x 7.4 mm
น้ำหนัก 540 g (19.05 oz) 406 g ดีกว่า
วัสดุ Aluminum back, aluminum frame, glass front Glass front, aluminum back and frame
กันน้ำกันฝุ่น Splash resistant Dust and splash resistant
หน้าจอ
ประเภทจอ IPS LCD, 90Hz, 800 nits (peak brightness), Dolby Vision, HDR10 IPS LCD, 120Hz, 600 nits (peak) ดีกว่า
ขนาดจอ 12.1 inches (~84.1% screen-to-body ratio), ~249 ppi density ดีกว่า 9.7 inches (~87.9% screen-to-body ratio)
ความละเอียด 2560 x 1600 pixels, 16:10 ratio ดีกว่า 1280 x 2048 pixels (~268 ppi density)
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 16 (Baklava), up to 2 major OS upgrades Android 16 (Baklava), HyperOS 3
ชิปเซ็ต MediaTek Dimensity 6400 (6 nm) Qualcomm Snapdragon 6s 4G Gen 2 (6 nm)
CPU Octa-core (2x2.5 GHz Cortex-A76, 6x2.0 GHz Cortex-A55) Octa-core (4x 2.9 GHz Cortex-A73 & 4x 1.9 GHz Cortex-A53)
GPU ARM Mali-G57 MC2 Qualcomm Adreno 610
หน่วยความจำ
ช่องใส่การ์ด microSDXC microSDXC
ความจุ / แรม 128GB 8GB RAM, 256GB 8GB RAM, UFS 2.2 ดีกว่า 64GB 4GB RAM, 128GB 6GB RAM, UFS 2.2
กล้องหลัง
กล้อง 13 MP ดีกว่า 8 MP, f/2.0, (wide), 1/4.0 inch, 1.12µm
ฟีเจอร์ — LED flash
วิดีโอ 1080p@30fps 1080p@30fps
กล้องหน้า
กล้อง 8 MP ดีกว่า 5 MP, f/2.2, (wide), 1/5.0 inch, 1.12µm
วิดีโอ 1080p@30fps 1080p@30fps
เสียง
ลำโพง Yes, 4 speakers, stereo, Dolby Atmos Yes, stereo speakers
ช่องหูฟัง 3.5 มม. No Yes
การเชื่อมต่อ
Wi-Fi Wi-Fi 802.11 a/b/g/n/ac (Wi-Fi 5), dual-band, Wi-Fi Direct Wi-Fi 802.11 a/b/g/n/ac, dual-band, Wi-Fi 5
Bluetooth 5.2 5.0
ระบุตำแหน่ง No No
NFC No No
วิทยุ No No
USB USB Type-C 2.0, USB charging, USB Mass Storage (UMS) USB Type-C, USB charging, USB mass storage
ฟีเจอร์
เซ็นเซอร์ Accelerometer, proximity sensor (accessories only) Accelerometer, proximity (accessories only)
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ Li-Ion, 10200 mAh ดีกว่า Li-Po 7600 mAh
การชาร์จ 68W wired ดีกว่า 18W wired
อื่น ๆ
สี Blue Blue, Gray

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

Motorola Moto Pad 70 vs POCO Pad C1 ต่างกันยังไง

Motorola Moto Pad 70 กับ POCO Pad C1 ต่างกันยังไง?

Motorola Moto Pad 70 เด่นกว่า 8 ด้าน (จอใหญ่กว่า, จอสว่างกว่า, กล้องหลักละเอียดกว่า, แรมมากกว่า) · POCO Pad C1 เด่นกว่า 2 ด้าน (จอลื่นกว่า (รีเฟรชเรตสูงกว่า), เบากว่า)

Motorola Moto Pad 70 กับ POCO Pad C1 รุ่นไหนจอลื่นกว่า?

POCO Pad C1 จอลื่นกว่า (รีเฟรชเรตสูงกว่า) (90Hz vs 120Hz)

Motorola Moto Pad 70 กับ POCO Pad C1 รุ่นไหนกล้องหลักละเอียดกว่า?

Motorola Moto Pad 70 กล้องหลักละเอียดกว่า (13MP vs 8MP)

Motorola Moto Pad 70 กับ POCO Pad C1 รุ่นไหนแรมมากกว่า?

Motorola Moto Pad 70 แรมมากกว่า (8GB vs 6GB)

Motorola Moto Pad 70 กับ POCO Pad C1 รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

Motorola Moto Pad 70 แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (10,200mAh vs 7,600mAh)

Motorola Moto Pad 70 กับ POCO Pad C1 รุ่นไหนชาร์จเร็วกว่า?

Motorola Moto Pad 70 ชาร์จเร็วกว่า (68W vs 18W)

Motorola Moto Pad 70 กับ POCO Pad C1 รุ่นไหนเบากว่า?

POCO Pad C1 เบากว่า (540g vs 406g)

Motorola Moto Pad 70 กับ POCO Pad C1 ใช้ชิปอะไร?

Motorola Moto Pad 70 ใช้ชิป MediaTek Dimensity 6400 (6 nm) ส่วน POCO Pad C1 ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 6s 4G Gen 2 (6 nm)