ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ Motorola Moto Pad 70 vs Motorola Signature 27

สเปก Motorola Motorola Moto Pad 70 Motorola Motorola Signature 27
สเปกเด่น
  • 12.1"2560×1600 · 90Hz
  • 13MPFull HD วิดีโอ
  • 8GB RAMMediaTek Dimensity 6400
  • 10,200mAh68W ชาร์จเร็ว
  • 6.8"1264×2780 · 165Hz
  • 50MP8K วิดีโอ
  • 16GB RAMQualcomm Snapdragon 8 Elite Extreme Gen 6
  • 7,000mAh90W ชาร์จเร็ว
เครือข่าย
เทคโนโลยี GSM / HSPA / LTE / 5G GSM / HSPA / LTE / 5G
การเปิดตัว
เปิดตัว 2026, August 18 2026, September 22
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2026, August 18 Coming soon. Expected 2026, November 01
ตัวเครื่อง
ขนาด 278.8 x 181.1 x 6.5 mm (10.98 x 7.13 x 0.26 in) —
น้ำหนัก 540 g (19.05 oz) —
วัสดุ Aluminum back, aluminum frame, glass front Aluminum frame, Gorilla Glass Victus 2 front
ซิม — Dual SIM (Nano-SIM + Nano-SIM)
กันน้ำกันฝุ่น Splash resistant IP68, IP69
หน้าจอ
ประเภทจอ IPS LCD, 90Hz, 800 nits (peak brightness), Dolby Vision, HDR10 LTPO AMOLED, 165Hz, 1 billion colors, Dolby Vision, HDR10+ ดีกว่า
ขนาดจอ 12.1 inches (~84.1% screen-to-body ratio), ~249 ppi density ดีกว่า 6.8 inches
ความละเอียด 2560 x 1600 pixels, 16:10 ratio ดีกว่า 1264 x 2780 pixels (~449 ppi density)
กระจกป้องกัน — Corning Gorilla Glass Victus 2
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 16 (Baklava), up to 2 major OS upgrades Android 17 (Cinnamon Bun), up to 7 major OS upgrades
ชิปเซ็ต MediaTek Dimensity 6400 (6 nm) Qualcomm Snapdragon 8 Elite Extreme Gen 6 (2 nm)
CPU Octa-core (2x2.5 GHz Cortex-A76, 6x2.0 GHz Cortex-A55) Octa-core (2x 5.01 GHz, 3x 4.03 GHz, 3x 3.74 GHz)
GPU ARM Mali-G57 MC2 Qualcomm Adreno 850
หน่วยความจำ
ช่องใส่การ์ด microSDXC No
ความจุ / แรม 128GB 8GB RAM, 256GB 8GB RAM, UFS 2.2 256GB 12GB RAM, 512GB 12GB RAM, 512GB 16GB RAM, 1TB 16GB RAM, UFS 4.1 ดีกว่า
กล้องหลัง
กล้อง 13 MP 50 MP (wide), 1/1.28 inch sensor, 1.22 μm, OIS, PDAF
200 MP (periscope telephoto), 5x optical zoom, OIS, PDAF
50 MP, f/2.0, 12 mm, 122° (ultra wide), 0.64 μm, 1/2.76 inch sensor, PDAF ดีกว่า
ฟีเจอร์ — Dual LED flash, HDR, panorama
วิดีโอ 1080p@30fps 4320p@30fps, 2160p@30/60/120fps, 1080p@30/60/120/240fps, 10-bit HDR10+, Dolby Vision, Gyro-EIS ดีกว่า
กล้องหน้า
กล้อง 8 MP 50 MP, f/2.0, 21 mm (wide), 0.6 μm, 1/2.93 inch sensor, Dual-Pixel PDAF ดีกว่า
วิดีโอ 1080p@30fps 2160p@30/60fps, 1080p@30/60/120/240fps
เสียง
ลำโพง Yes, 4 speakers, stereo, Dolby Atmos Yes, stereo speakers, Dolby Atmos
ช่องหูฟัง 3.5 มม. No No
การเชื่อมต่อ
Wi-Fi Wi-Fi 802.11 a/b/g/n/ac (Wi-Fi 5), dual-band, Wi-Fi Direct Wi-Fi 7 (802.11 a/b/g/n/ac/ax/be), tri-band, Wi-Fi Direct
Bluetooth 5.2 6.0
ระบุตำแหน่ง No BDS, Galileo, GLONASS, GPS, NavIC
NFC No Yes
วิทยุ No No
USB USB Type-C 2.0, USB charging, USB Mass Storage (UMS) USB Type-C 3.1 Gen 2, USB On-The-Go, DisplayPort 1.4
ฟีเจอร์
เซ็นเซอร์ Accelerometer, proximity sensor (accessories only) Accelerometer, compass, gyroscope, proximity, under-display ultrasonic fingerprint, UWB
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ Li-Ion, 10200 mAh ดีกว่า Si/C Li-Ion 7000 mAh
การชาร์จ 68W wired 90W wired, 50W wireless, reverse wired and wireless charging ดีกว่า
อื่น ๆ
สี Blue Dark green, Gray

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

Motorola Moto Pad 70 vs Motorola Signature 27 ต่างกันยังไง

Motorola Moto Pad 70 กับ Motorola Signature 27 ต่างกันยังไง?

Motorola Moto Pad 70 เด่นกว่า 2 ด้าน (จอใหญ่กว่า, แบตเตอรี่ใหญ่กว่า) · Motorola Signature 27 เด่นกว่า 6 ด้าน (จอลื่นกว่า (รีเฟรชเรตสูงกว่า), กล้องหลักละเอียดกว่า, ถ่ายวิดีโอได้ละเอียดกว่า, แรมมากกว่า)

Motorola Moto Pad 70 กับ Motorola Signature 27 รุ่นไหนจอลื่นกว่า?

Motorola Signature 27 จอลื่นกว่า (รีเฟรชเรตสูงกว่า) (90Hz vs 165Hz)

Motorola Moto Pad 70 กับ Motorola Signature 27 รุ่นไหนกล้องหลักละเอียดกว่า?

Motorola Signature 27 กล้องหลักละเอียดกว่า (13MP vs 50MP)

Motorola Moto Pad 70 กับ Motorola Signature 27 รุ่นไหนแรมมากกว่า?

Motorola Signature 27 แรมมากกว่า (8GB vs 16GB)

Motorola Moto Pad 70 กับ Motorola Signature 27 รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

Motorola Moto Pad 70 แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (10,200mAh vs 7,000mAh)

Motorola Moto Pad 70 กับ Motorola Signature 27 รุ่นไหนชาร์จเร็วกว่า?

Motorola Signature 27 ชาร์จเร็วกว่า (68W vs 90W)

Motorola Moto Pad 70 กับ Motorola Signature 27 ใช้ชิปอะไร?

Motorola Moto Pad 70 ใช้ชิป MediaTek Dimensity 6400 (6 nm) ส่วน Motorola Signature 27 ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 8 Elite Extreme Gen 6 (2 nm)