ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ Lava Virat V1 Pro vs ZTE nubia A76

สเปก Lava Lava Virat V1 Pro €140 ZTE ZTE nubia A76 €100
สเปกเด่น
  • 6.75"720×1600
  • 50MPFull HD วิดีโอ
  • 6GB RAMUnisoc T8200
  • 6,000mAh18W ชาร์จเร็ว
  • 6.5"720×1600
  • 13MPFull HD วิดีโอ
  • 4GB RAMQualcomm Snapdragon 662
  • 5,000mAh10W ชาร์จเร็ว
เครือข่าย
เทคโนโลยี GSM / HSPA / LTE / 5G GSM / HSPA / LTE
การเปิดตัว
เปิดตัว 2026, August 24 2026, February 01
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2026, August 24 Available. Released 2026, February 01
ราคาต่างประเทศ (ยังไม่ขายในไทย) 140 EUR 100 EUR
ตัวเครื่อง
ขนาด 168.3 x 77.6 x 8.7 mm (6.63 x 3.06 x 0.34 in) ดีกว่า 164 x 76 x 9 mm (6.46 x 2.99 x 0.35 in)
น้ำหนัก 207 g (7.30 oz) 191 g (6.74 oz) ดีกว่า
วัสดุ — Plastic back, plastic frame, glass front
ซิม Dual SIM (Nano-SIM + Nano-SIM) Single SIM (Nano-SIM)
กันน้ำกันฝุ่น IP64 —
หน้าจอ
ประเภทจอ IPS LCD IPS LCD
ขนาดจอ 6.75 inches ดีกว่า 6.5 inches
ความละเอียด 720 x 1600 pixels, 20:9 ratio (260 ppi density) 720 x 1600 pixels, 20:9 ratio (270 ppi density)
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 16 (Baklava) Android 15 (Vanilla Ice Cream)
ชิปเซ็ต Unisoc T8200 (6 nm) Qualcomm Snapdragon 662
CPU Octa-core (2x2.3 GHz Cortex-A76, 6x2.1 GHz Cortex-A55) Octa-core (4x 2.0 GHz Kryo 260 Gold & 4x 1.8 GHz Kryo 260 Silver)
GPU ARM Mali-G57 MC2 @850MHz Qualcomm Adreno 610
หน่วยความจำ
ช่องใส่การ์ด microSDXC microSDXC
ความจุ / แรม 128GB 6GB RAM ดีกว่า 64GB 4GB RAM
กล้องหลัง
กล้อง 50 MP ดีกว่า 13 MP
2 MP
2 MP (auxiliary lens)
ฟีเจอร์ HDR, panorama LED flash, HDR, panorama
วิดีโอ 1080p@30fps 1080p@30fps
กล้องหน้า
กล้อง 8 MP 8 MP
วิดีโอ — Yes
เสียง
ลำโพง Yes Yes
ช่องหูฟัง 3.5 มม. Yes (3.5mm) Yes, 3.5mm
การเชื่อมต่อ
Wi-Fi Wi-Fi 802.11 b/g/n/ac (Wi-Fi 5) Wi-Fi 802.11 a/b/g/n/ac, dual-band, Wi-Fi 5
Bluetooth 5.4 5.0
ระบุตำแหน่ง GPS, GLONASS GPS
NFC No No
วิทยุ FM radio —
USB USB Type-C 2.0, USB On-The-Go USB Type-C 2.0, USB Mass Storage (UMS)
ฟีเจอร์
เซ็นเซอร์ Accelerometer, compass, gyro, proximity, side-mounted fingerprint Accelerometer, rear-mounted fingerprint
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ Li-Ion 6000 mAh ดีกว่า 5000 mAh
การชาร์จ 18W wired ดีกว่า 10W wired
อื่น ๆ
สี Blue, Silver Black

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

Lava Virat V1 Pro vs ZTE nubia A76 ต่างกันยังไง

Lava Virat V1 Pro กับ ZTE nubia A76 ต่างกันยังไง?

Lava Virat V1 Pro เด่นกว่า 7 ด้าน (จอใหญ่กว่า, กล้องหลักละเอียดกว่า, แรมมากกว่า, ความจุสูงสุดมากกว่า) · ZTE nubia A76 เด่นกว่า 1 ด้าน (เบากว่า)

Lava Virat V1 Pro กับ ZTE nubia A76 รุ่นไหนกล้องหลักละเอียดกว่า?

Lava Virat V1 Pro กล้องหลักละเอียดกว่า (50MP vs 13MP)

Lava Virat V1 Pro กับ ZTE nubia A76 รุ่นไหนแรมมากกว่า?

Lava Virat V1 Pro แรมมากกว่า (6GB vs 4GB)

Lava Virat V1 Pro กับ ZTE nubia A76 รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

Lava Virat V1 Pro แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (6,000mAh vs 5,000mAh)

Lava Virat V1 Pro กับ ZTE nubia A76 รุ่นไหนชาร์จเร็วกว่า?

Lava Virat V1 Pro ชาร์จเร็วกว่า (18W vs 10W)

Lava Virat V1 Pro กับ ZTE nubia A76 รุ่นไหนเบากว่า?

ZTE nubia A76 เบากว่า (207g vs 191g)

Lava Virat V1 Pro กับ ZTE nubia A76 ใช้ชิปอะไร?

Lava Virat V1 Pro ใช้ชิป Unisoc T8200 (6 nm) ส่วน ZTE nubia A76 ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 662