ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ iQOO U3 vs realme Q2

สเปก iQOO iQOO U3 Realme realme Q2
สเปกเด่น
  • 6.58"1080×2408 · 90Hz
  • 48MP
  • 8GB RAMMediaTek Dimensity 800U
  • 5,000mAh18W ชาร์จเร็ว
  • 6.5"1080×2400 · 120Hz
  • 48MP
  • 6GB RAMMediaTek Dimensity 800
  • 5,000mAh30W ชาร์จเร็ว
การเปิดตัว
เปิดตัว 2020, December 2020, October
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2020-12-14 Available. Released 2020-10-18
ตัวเครื่อง
ขนาด — 162.2 x 75.1 x 9.1 mm
น้ำหนัก 185.5 g ดีกว่า 194 g
หน้าจอ
ประเภทจอ IPS LCD, 90Hz, HDR10, 460 nits (typ), 90Hz IPS LCD, 120Hz, 120Hz ดีกว่า
ขนาดจอ 6.58 inches ดีกว่า 6.5 inches
ความละเอียด 1080 x 2408 pixels, ~401 ppi density ดีกว่า 1080 x 2400 pixels, ~405 ppi density
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 10 Android 10
ชิปเซ็ต MediaTek Dimensity 800U (7 nm) MediaTek Dimensity 800 (7 nm)
GPU Mali-G57 MC3 Mali-G57 MC4
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม 128GB 6GB RAM, 128GB 8GB RAM 128GB 4GB RAM, 128GB 6GB RAM
กล้องหลัง
กล้อง 48 MP, (wide) 48 MP, (wide)
กล้องหน้า
กล้อง 8 MP 16 MP ดีกว่า
การเชื่อมต่อ
Bluetooth 5.1 5.0
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 5000 mAh 5000 mAh
การชาร์จ 18W wired 30W wired ดีกว่า

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

iQOO U3 vs realme Q2 ต่างกันยังไง

iQOO U3 กับ realme Q2 ต่างกันยังไง?

iQOO U3 เด่นกว่า 3 ด้าน (จอใหญ่กว่า, แรมมากกว่า, เบากว่า) · realme Q2 เด่นกว่า 2 ด้าน (จอลื่นกว่า (รีเฟรชเรตสูงกว่า), ชาร์จเร็วกว่า)

iQOO U3 กับ realme Q2 รุ่นไหนจอลื่นกว่า?

realme Q2 จอลื่นกว่า (รีเฟรชเรตสูงกว่า) (90Hz vs 120Hz)

iQOO U3 กับ realme Q2 รุ่นไหนแรมมากกว่า?

iQOO U3 แรมมากกว่า (8GB vs 6GB)

iQOO U3 กับ realme Q2 รุ่นไหนชาร์จเร็วกว่า?

realme Q2 ชาร์จเร็วกว่า (18W vs 30W)

iQOO U3 กับ realme Q2 รุ่นไหนเบากว่า?

iQOO U3 เบากว่า (185.5g vs 194g)

iQOO U3 กับ realme Q2 ใช้ชิปอะไร?

iQOO U3 ใช้ชิป MediaTek Dimensity 800U (7 nm) ส่วน realme Q2 ใช้ชิป MediaTek Dimensity 800 (7 nm)