ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ iQOO U3 vs OPPO Reno4 SE

สเปก iQOO iQOO U3 Oppo OPPO Reno4 SE
สเปกเด่น
  • 6.58"1080×2408 · 90Hz
  • 48MP
  • 8GB RAMMediaTek Dimensity 800U
  • 5,000mAh18W ชาร์จเร็ว
  • 6.43"1080×2400
  • 48MP
  • 8GB RAMMediaTek Dimensity 720
  • 2,150mAh65W ชาร์จเร็ว
การเปิดตัว
เปิดตัว 2020, December 2020, September
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2020-12-14 Available. Released 2020-09-01
ตัวเครื่อง
ขนาด — 160.5 x 73.9 x 7.85 mm
น้ำหนัก 185.5 g 169 g ดีกว่า
หน้าจอ
ประเภทจอ IPS LCD, 90Hz, HDR10, 460 nits (typ), 90Hz AMOLED, 430 nits (typ)
ขนาดจอ 6.58 inches ดีกว่า 6.43 inches
ความละเอียด 1080 x 2408 pixels, ~401 ppi density ดีกว่า 1080 x 2400 pixels, ~409 ppi density
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 10 Android 10
ชิปเซ็ต MediaTek Dimensity 800U (7 nm) MediaTek Dimensity 720 (7 nm)
GPU Mali-G57 MC3 Mali-G57 MC3
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม 128GB 6GB RAM, 128GB 8GB RAM 128GB 8GB RAM, 256GB 8GB RAM ดีกว่า
กล้องหลัง
กล้อง 48 MP, (wide) 48 MP, (wide)
กล้องหน้า
กล้อง 8 MP 32 MP ดีกว่า
การเชื่อมต่อ
Bluetooth 5.1 5.1
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 5000 mAh ดีกว่า 2150 mAh
การชาร์จ 18W wired 65W wired ดีกว่า

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

iQOO U3 vs OPPO Reno4 SE ต่างกันยังไง

iQOO U3 กับ OPPO Reno4 SE ต่างกันยังไง?

iQOO U3 เด่นกว่า 3 ด้าน (จอใหญ่กว่า, จอสว่างกว่า, แบตเตอรี่ใหญ่กว่า) · OPPO Reno4 SE เด่นกว่า 3 ด้าน (ความจุสูงสุดมากกว่า, ชาร์จเร็วกว่า, เบากว่า)

iQOO U3 กับ OPPO Reno4 SE รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

iQOO U3 แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (5,000mAh vs 2,150mAh)

iQOO U3 กับ OPPO Reno4 SE รุ่นไหนชาร์จเร็วกว่า?

OPPO Reno4 SE ชาร์จเร็วกว่า (18W vs 65W)

iQOO U3 กับ OPPO Reno4 SE รุ่นไหนเบากว่า?

OPPO Reno4 SE เบากว่า (185.5g vs 169g)

iQOO U3 กับ OPPO Reno4 SE ใช้ชิปอะไร?

iQOO U3 ใช้ชิป MediaTek Dimensity 800U (7 nm) ส่วน OPPO Reno4 SE ใช้ชิป MediaTek Dimensity 720 (7 nm)