ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ iQOO U3 vs OPPO A92s

สเปก iQOO iQOO U3 Oppo OPPO A92s
สเปกเด่น
  • 6.58"1080×2408 · 90Hz
  • 48MP
  • 8GB RAMMediaTek Dimensity 800U
  • 5,000mAh18W ชาร์จเร็ว
  • 6.57"1080×2400 · 120Hz
  • 48MP
  • 8GB RAMMediaTek Dimensity 800
  • 4,000mAh18W ชาร์จเร็ว
การเปิดตัว
เปิดตัว 2020, December 2020, April
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2020-12-14 Available. Released 2020-04-29
ตัวเครื่อง
ขนาด — 163.8 x 75.5 x 8.1 mm
น้ำหนัก 185.5 g 184 g ดีกว่า
หน้าจอ
ประเภทจอ IPS LCD, 90Hz, HDR10, 460 nits (typ), 90Hz IPS TFT LCD display, 120Hz ดีกว่า
ขนาดจอ 6.58 inches ดีกว่า 6.57 inches
ความละเอียด 1080 x 2408 pixels, ~401 ppi density ดีกว่า 1080 x 2400 pixels, ~401 ppi density
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 10 Android 10
ชิปเซ็ต MediaTek Dimensity 800U (7 nm) MediaTek Dimensity 800 (7 nm)
GPU Mali-G57 MC3 Mali-G57 MC4
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม 128GB 6GB RAM, 128GB 8GB RAM 128GB 6GB RAM, 128GB 8GB RAM, 256GB 8GB RAM ดีกว่า
กล้องหลัง
กล้อง 48 MP, (wide) 48 MP, (wide)
8 MP
2 MP
2 MP
กล้องหน้า
กล้อง 8 MP 16 MP ดีกว่า
การเชื่อมต่อ
Wi-Fi — Wi-Fi 5
Bluetooth 5.1 5.0
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 5000 mAh ดีกว่า 4000 mAh
การชาร์จ 18W wired 18W wired

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

iQOO U3 vs OPPO A92s ต่างกันยังไง

iQOO U3 กับ OPPO A92s ต่างกันยังไง?

iQOO U3 เด่นกว่า 2 ด้าน (จอใหญ่กว่า, แบตเตอรี่ใหญ่กว่า) · OPPO A92s เด่นกว่า 3 ด้าน (จอลื่นกว่า (รีเฟรชเรตสูงกว่า), ความจุสูงสุดมากกว่า, เบากว่า)

iQOO U3 กับ OPPO A92s รุ่นไหนจอลื่นกว่า?

OPPO A92s จอลื่นกว่า (รีเฟรชเรตสูงกว่า) (90Hz vs 120Hz)

iQOO U3 กับ OPPO A92s รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

iQOO U3 แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (5,000mAh vs 4,000mAh)

iQOO U3 กับ OPPO A92s รุ่นไหนเบากว่า?

OPPO A92s เบากว่า (185.5g vs 184g)

iQOO U3 กับ OPPO A92s ใช้ชิปอะไร?

iQOO U3 ใช้ชิป MediaTek Dimensity 800U (7 nm) ส่วน OPPO A92s ใช้ชิป MediaTek Dimensity 800 (7 nm)