ข้ามไปยังเนื้อหา
ล่าสุด

KOMCHADคมชัด ข่าวไอที

เปรียบเทียบ iQOO U1x vs POCO M3

สเปก iQOO iQOO U1x POCO POCO M3 ฿3,999
สเปกเด่น
  • 6.51"720×1600
  • 13MP
  • 6GB RAMQualcomm Snapdragon 662
  • 5,000mAh18W ชาร์จเร็ว
  • 6.53"1080×2340
  • 48MP
  • 6GB RAMQualcomm Snapdragon 662
  • 6,000mAh18W ชาร์จเร็ว
ซื้อออนไลน์
การเปิดตัว
เปิดตัว 2020, October 2020, February
สถานะ / วางจำหน่าย Available. Released 2020-10-01 Available. Released 2020-02-01
ราคาในไทย (บาท) — ฿3,999
ตัวเครื่อง
น้ำหนัก 192.3 g ดีกว่า 198 g
หน้าจอ
ประเภทจอ IPS LCD IPS TFT LCD display
ขนาดจอ 6.51 inches 6.53 inches ดีกว่า
ความละเอียด 720 x 1600 pixels, ~270 ppi density 1080 x 2340 pixels, ~395 ppi density ดีกว่า
ชิปและระบบ
ระบบปฏิบัติการ Android 10 Android 10
ชิปเซ็ต Qualcomm Snapdragon 662 (11 nm) Qualcomm Snapdragon 662 (11 nm)
GPU Adreno 610 Adreno 610
หน่วยความจำ
ความจุ / แรม 64GB 4GB RAM, 64GB 6GB RAM 64GB 4GB RAM, 64GB 6GB RAM, 128GB 4GB RAM, 128GB 6GB RAM ดีกว่า
กล้องหลัง
กล้อง 13 MP, (wide) 48 MP, (wide)
2 MP
2 MP ดีกว่า
กล้องหน้า
กล้อง 8 MP 8 MP
การเชื่อมต่อ
Wi-Fi — Wi-Fi 5
Bluetooth 5.0 5.0
USB microUSB —
แบตเตอรี่
แบตเตอรี่ 5000 mAh 6000 mAh ดีกว่า
การชาร์จ 18W wired 18W wired

เครื่องหมายถูกสีเขียว = ค่าที่ดีกว่าในด้านนั้น (เช่น แบตเตอรี่มากกว่า น้ำหนักเบากว่า ราคาถูกกว่า) วัดจากตัวเลขในสเปกเท่านั้น ประสบการณ์ใช้งานจริงอ่านได้จากรีวิวของเรา

iQOO U1x vs POCO M3 ต่างกันยังไง

iQOO U1x กับ POCO M3 ต่างกันยังไง?

iQOO U1x เด่นกว่า 1 ด้าน (เบากว่า) · POCO M3 เด่นกว่า 4 ด้าน (จอใหญ่กว่า, กล้องหลักละเอียดกว่า, ความจุสูงสุดมากกว่า, แบตเตอรี่ใหญ่กว่า)

iQOO U1x กับ POCO M3 รุ่นไหนกล้องหลักละเอียดกว่า?

POCO M3 กล้องหลักละเอียดกว่า (13MP vs 48MP)

iQOO U1x กับ POCO M3 รุ่นไหนแบตอึดกว่า?

POCO M3 แบตเตอรี่ใหญ่กว่า (5,000mAh vs 6,000mAh)

iQOO U1x กับ POCO M3 รุ่นไหนเบากว่า?

iQOO U1x เบากว่า (192.3g vs 198g)

iQOO U1x กับ POCO M3 ใช้ชิปอะไร?

iQOO U1x ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 662 (11 nm) ส่วน POCO M3 ใช้ชิป Qualcomm Snapdragon 662 (11 nm)